मुंबईत 50 लाख तिरंगा ध्वज वितरित करणार BMC, अधिकाऱ्यांनी बनवली ही योजना


मुंबई: बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (BMC) शुक्रवारी केंद्राच्या ‘हर घर तिरंगा’ उपक्रमाचा भाग म्हणून शहरातील रहिवासी आणि संस्थांना 50 लाख राष्ट्रध्वज वितरित करण्याचा निर्णय घेतला. तत्पूर्वी, लोकांना स्वतःचा तिरंगा विकत घेण्यासाठी आणि घरोघरी फडकवण्यास प्रोत्साहित करण्यासाठी जनजागृती कार्यक्रम आयोजित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला होता. बीएमसीने 13 ते 15 ऑगस्ट दरम्यान मरीन ड्राईव्हवर लेझर शो आयोजित करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

‘हर घर तिरंगा’ मोहीम लोकांना स्वातंत्र्याच्या 75 व्या वर्षी तिरंगा घरी आणण्यासाठी आणि फडकवण्यासाठी प्रोत्साहित करण्यासाठी सुरू करण्यात आली होती. हा उपक्रम 11 ऑगस्ट ते 17 ऑगस्ट या कालावधीत देशभर राबविण्यात येणार आहे. याबाबत राज्य सरकारने सविस्तर मार्गदर्शक सूचनाही जारी केल्या आहेत. मिड-डे पोर्टलनुसार, बीएमसीने शहरात ‘हर घर तिरंगा’ उपक्रम राबवण्यासाठी एक समिती स्थापन केली असून बीएमसी आयुक्त इक्बाल सिंग चहल यांनी शुक्रवारी एक बैठक घेतली. बैठकीत झालेल्या निर्णयानुसार प्रभाग अधिकारी 35 लाख तिरंगा घरे आणि इतर संस्थांना वाटप करणार आहेत.

करण्यात येणार आहे जनजागृती कार्यक्रमाचे आयोजन
बीएमसीचे अतिरिक्त आयुक्त आशिष शर्मा म्हणाले की, ध्वजांचे मोफत वितरण उत्तम प्रतिसादाला प्रोत्साहन देण्यासाठी आहे. चहल यांनी मोहिमेत सहभागी होणारी कुटुंबे/घरे/इमारतींची संख्या, ध्वजांची तरतूद, राष्ट्रीय ध्वज पुरवठादारांच्या समन्वयाने वाटप आणि वितरणासाठी ठिकाणे निश्चित करण्याबाबत केलेल्या कार्यवाहीचा आढावा घेतला. शाळा, कार्यालये, रुग्णालये, सार्वजनिक ठिकाणे, उद्याने आणि बचत गटांमध्ये जनजागृती करण्याचे निर्देशही त्यांनी दिले. अंमलबजावणीसाठी प्रभारी समिती राष्ट्रीय ध्वज संहितेनुसार तिरंगा कसा फडकवायचा याबाबत जनजागृती कार्यक्रमही आयोजित करेल.