अरविंद केजरीवाल यांची घोषणा, 1 लाख मुलांना देणार मोफत स्पोकन इंग्लिश कोर्स, उघडणार 50 केंद्रे


नवी दिल्ली : दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी शनिवारी गरीब मुलांबाबत मोठी घोषणा केली आहे. सीएम केजरीवाल म्हणाले की, दिल्ली सरकार इंग्रजीमध्ये कमकुवत आणि संभाषण कौशल्य कमकुवत असलेल्या मुलांसाठी स्पोकन इंग्लिश कोर्स सुरू करणार आहे. केजरीवाल सरकारने दिल्लीतील लाखो विद्यार्थ्यांना आनंदाची बातमी दिली आहे. आता मुलांना स्पोकन इंग्लिश कोर्स मोफत करता येणार आहे. मुलांची इंग्रजी भाषा बळकट करण्यासाठी त्यांचे सरकार स्पोकन इंग्लिश कोर्स आणत असल्याचे ते म्हणाले.

मोफत स्पोकन इंग्लिश कोर्स
दिल्ली कौशल्य उद्योजकता विद्यापीठ हा अभ्यासक्रम चालवणार आहे. सीएम केजरीवाल म्हणाले की हा कोर्स पूर्णपणे विनामूल्य असेल, परंतु सुरुवातीला 950 रुपये सुरक्षा म्हणून घेतले जातील. अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर 950 रुपये परत केले जातील. कारण अनेक मुले त्यात प्रवेश घेतील, मग ते अभ्यासक्रमाला गांभीर्याने घेत नाहीत. जर त्यांनी अभ्यासक्रम पूर्ण केला असेल आणि आवश्यक उपस्थिती असेल. त्यानंतर जमा केलेले पैसे त्यांना परत केले जातील.

पहिल्या टप्प्यात उघडली जाणार 50 केंद्रे
केजरीवाल म्हणाले की, हा आंतरराष्ट्रीय भाषा अभ्यासक्रम असेल. दिल्ली सरकारने मॅकमिलन आणि वर्डस्वर्थ यांच्याशी करार केला आहे. वर्षभरात एक लाख मुलांना इंग्रजी स्पीकिंग कोर्सचे प्रशिक्षण देण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. पहिल्या टप्प्यात दिल्लीत 50 केंद्रे उघडली जाणार आहेत.

3-4 महिन्यांचा असेल कोर्स
यामध्ये 18 ते 35 वयोगटातील तरुणांना प्रवेश मिळणार असल्याचे दिल्लीचे मुख्यमंत्री केजरीवाल यांनी सांगितले. हा कोर्स 3 ते 4 महिन्यांचा असेल. संध्याकाळ आणि शनिवार व रविवार अभ्यासक्रम उपलब्ध असतील. पुढील एक वर्षात एक लाख विद्यार्थ्यांना स्पोकन इंग्लिशचे प्रशिक्षण दिले जाईल, ज्याचा नंतर विस्तार केला जाईल, असे ते म्हणाले.