Team India : T20 विश्वचषकापूर्वी भारत खेळणार ऑस्ट्रेलिया-दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध मालिका, येथे पहा वेळापत्रक


मुंबई – भारतीय संघ टी-20 विश्वचषकापूर्वी ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध दोन टी-20 मालिका खेळणार आहे. या दोन्ही मालिका सप्टेंबर-ऑक्टोबरमध्ये खेळल्या जातील. टीम इंडिया ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-20 आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-20 आणि एकदिवसीय मालिका खेळणार आहे. पीटीआय या वृत्तसंस्थेने याला दुजोरा दिला आहे.

सप्टेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध मालिका
भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील पहिला T20 20 सप्टेंबरला मोहालीत, दुसरा T20 23 सप्टेंबरला नागपुरात आणि तिसरा T20 25 सप्टेंबरला हैदराबादमध्ये खेळवला जाईल. यानंतर भारतीय संघ दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध टी-20 मालिका खेळून T20 विश्वचषकाची तयारी पूर्ण करेल.

दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध टी-20 आणि एकदिवसीय मालिका
भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील पहिला T20 28 सप्टेंबरला त्रिवेंद्रममध्ये, दुसरा T20 गुवाहाटीमध्ये 1 ऑक्टोबरला आणि तिसरा T20 इंदूरमध्ये 3 ऑक्टोबरला खेळवला जाईल. यानंतर टीम इंडिया दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन सामन्यांची वनडे मालिकाही खेळणार आहे. त्याचा पहिला सामना 6 ऑक्टोबरला रांचीमध्ये, दुसरा सामना 9 ऑक्टोबरला लखनऊमध्ये आणि तिसरा सामना 11 ऑक्टोबरला दिल्लीत खेळवला जाईल.

घेतली 2020 च्या वनडे मालिकेची जागा
ही एकदिवसीय मालिका 2020 मधील रद्द झालेल्या एकदिवसीय मालिकेचा बदल्यात खेळली जाईल. वास्तविक, 2020 मध्ये कोरोनामुळे भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील तीन सामन्यांची वनडे मालिका रद्द करण्यात आली होती. त्यानंतर दक्षिण आफ्रिकेचा संघ भारत दौऱ्यावर पोहोचला होता. आता ही मालिका या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये खेळवली जाणार आहे.

बीसीसीआयच्या सूत्राने वृत्तसंस्थेला पीटीआयला सांगितले- आमचे सचिव जय शाह यांनी सांगितले की आमच्याकडे समान ताकदीचे दोन संघ आहेत. त्यामुळे टी-20 विश्वचषकासाठी टी-20 संघ ऑस्ट्रेलियाला रवाना झाला असताना वनडे मालिका खेळवली जाणार आहे. याआधी भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील तिसरा एकदिवसीय सामना कोलकातामध्ये खेळवला जाणार होता, मात्र त्यानंतर दुर्गापूजेमुळे पोलिसांना कसरत करावी लागणार आहे. त्यामुळे कोलकाताहून दिल्लीला हलवण्यात आले.

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया टी-20 मालिकेचे वेळापत्रक
पहिला टी-20, 20 सप्टेंबर, मोहाली
दुसरा टी-20, 23 सप्टेंबर, नागपूर
तिसरा टी-20, 25 सप्टेंबर, हैदराबाद

भारत विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका टी-20 मालिका
पहिला टी-20, 28 सप्टेंबर, त्रिवेंद्रम
दुसरा टी-20, 1 ऑक्टोबर, गुवाहाटी
तिसरी टी-20, 3 ऑक्टोबर, इंदूर

भारत विरुद्ध दक्षिण आफ्रिका एकदिवसीय मालिका
पहिली वनडे, 6 ऑक्टोबर, रांची
दुसरी वनडे, 9 ऑक्टोबर, लखनौ
तिसरी वनडे, 11 ऑक्टोबर, दिल्ली