Pushpa Part 2 : 100 कोटींच्या पहिल्या बोलीने चित्रपटाचा श्रीगणेश, शूटींग सुरू होण्यापूर्वीच येऊ लागले खरेदीदार


‘पुष्पा द राईज’ म्हणजेच ‘पुष्पा पार्ट वन’ या चित्रपटानंतर, त्याचा सिक्वेल ‘पुष्पा पार्ट 2’ म्हणजेच ‘पुष्पा द रुल’चे शूटिंग सुरू होण्यापूर्वीच खरेदीदारांनी चित्रपट निर्मात्यांच्या कार्यालयात फेऱ्या मारण्यास सुरुवात केली आहे. ‘पुष्पा पार्ट वन’ या चित्रपटाने थिएटरमध्ये अप्रतिम व्यवसाय केल्यानंतर, त्याचा सिक्वेल ‘पुष्पा पार्ट टू’ हा संपूर्ण भारतीय चित्रपट बनवण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत आणि त्यात तेलुगू, तमिळ, कन्नड आणि मल्याळम तसेच हिंदी चित्रपटसृष्टीतील कलाकारांचा समावेश आहे. रिलीज होण्यापूर्वीच ‘पुष्पा पार्ट वन’ने जवळपास 200 करोड रुपयांची आता त्याच्या सीक्वलच्या हक्कांसाठीही बोली लागली आहे.

स्वस्तात विकले गेले पहिल्या एपिसोडचे हक्क
‘पुष्पा पार्ट वन’च्या फक्त हिंदी आवृत्तीचे हक्क गोल्डमाइन्स फिल्म्सने 28 कोटी रुपयांना विकत घेतले होते. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर 108.26 कोटींचा व्यवसाय करून केवळ हिंदी प्रेक्षकांमध्ये दहशत निर्माण केली. दक्षिण भारतीय भाषांमधील चित्रपटगृहांमध्ये चित्रपटाचे वितरण हक्क सुमारे 150 कोटी रुपयांना विकले गेले. पण चित्रपटाच्या निर्मात्यांना कल्पना नव्हती की हा चित्रपट एवढा मोठा हिट होईल आणि त्याचे बिगर थिएटर अधिकार (थिएटर व्यतिरिक्त प्रदर्शन अधिकार) स्वस्तात विकले गेले. Amazon Prime Video ला OTT वर चित्रपट दाखवण्याचे हक्क फक्त 22 कोटींमध्ये मिळाले आहेत.

अल्लू अर्जुनची उत्तर भारतात प्रसिद्धी आणि त्याच्या हिंदी आवृत्तीने एकूण कमाईच्या एक तृतीयांश कमाई केल्यानंतर, चित्रपट व्यावसायिकांच्या नजरा सुरुवातीपासूनच ‘पुष्पा पार्ट टू’ या चित्रपटावर लागल्या आहेत. गेल्या काही दिवसांपासून या चित्रपटाच्या कास्टिंगच्या चर्चेचे खरे हृदय आता समोर आले आहे. चित्रपट अभिनेते मनोज बाजपेयी यांनी आपण या चित्रपटाचा भाग नसल्याचे स्पष्ट केले असले तरी, या अहवालांचा परिणाम असा झाला आहे की चित्रपटाची निर्माती मैत्री मुव्हीजकडे सॅटेलाइट, ओटीटी आणि इतर डिजिटल अधिकारांचे पहिले हक्क आहेत. बोली पूर्ण झाली आहे.

‘पुष्पा भाग दोन’चा पहिला कोट
‘पुष्पा पार्ट टू’ या चित्रपटाच्या बिगर थिएटर हक्कांसाठी पहिली बोली शंभर कोटींची असल्याचे सूत्रांकडून समजते. याविषयी चित्रपट निर्मात्यांनी चित्रपटाचा नायक अल्लू अर्जुनशीही चर्चा केली आहे. चित्रपटाच्या नफ्यात अल्लूचाही वाटा आहे, त्यामुळे त्याच्या ग्रीन सिग्नलशिवाय त्याच्या चित्रपटांचे सौदे सहसा निश्चित होत नाहीत. अल्लू अर्जुनने ‘पुष्पा पार्ट टू’ चित्रपटाच्या बिगर थिएटर हक्कांसाठी 100 कोटींची पहिली बोली नाकारली आहे.

सिक्वेल कथा तपशील
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की ‘पुष्पा पार्ट टू’ चे शूटिंग पुढील महिन्यापासून सुरू होणार आहे आणि त्याआधीच चित्रपटाच्या निर्मात्यांनी त्याच्या तिसऱ्या भागाच्या चर्चेच्या दरम्यान त्याचे विश्व विस्तारत असल्याच्या बातम्या आल्या आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, चंदन तस्कर पुष्पराजची कथा उत्तर भारताबरोबरच परदेशातही जोडण्यासाठी विचार सुरू आहेत आणि देशातील सर्व प्रमुख सिने बाजारातील लोकप्रिय कलाकारांना चित्रपटात जोडण्याचे प्रयत्न अंतिम टप्प्यात आहेत.