Nupur Sharma : कट्टरपंथी संघटनेशी संबंधित आहे रिझवान, पाकिस्तानमध्ये तोडला होता महाराजा रणजित सिंह यांचा पुतळा


राजस्थान – आंतरराष्ट्रीय सीमा ओलांडून भारतात घुसखोरीचा प्रयत्न केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या 24 वर्षीय रिझवानबाबत धक्कादायक खुलासे होत आहेत. सरकारला घेरणाऱ्या तेहरीक-ए-लब्बैक या कट्टरपंथी संघटनेशी इम्रानचा संबंध आहे. ऑगस्ट 2021 मध्ये महाराजा रणजित सिंह यांचा पुतळा तोडल्याप्रकरणी त्याला लाहोर, पाकिस्तान येथे तुरुंगात टाकण्यात आले होते. आयबी, बीएसएफ, मिलिटरी इंटेलिजन्स आणि पोलीस श्रीगंगानगरमधील त्याच्या स्थानिक कनेक्शनचा शोध घेत आहेत.

एडीजी (सुरक्षा) एस. सेनगाथिर म्हणाले की, 16 जुलैच्या रात्री श्रीगंगानगरला लागून असलेल्या हिंदू मलकोट सीमेवरून पकडलेल्या रिझवानला स्थानिक पातळीवरील मदतीशिवाय हा कट रचणे शक्य नाही. त्याचा शोध सुरू आहे. चौकशीदरम्यान आरोपीने तेहरीक-ए-लब्बैकशी संबंधित असल्याचे कबूल केले आहे.

नुपूरच्या हत्येची कबुली
रिझवानला बीएसएफने हिंदुमलकोट सेक्टरमधील खाखान चेक पोस्टवरून पकडले. तो भारतात प्रवेश करण्याचा प्रयत्न करत होता. गुप्तचर यंत्रणांच्या चौकशीदरम्यान घुसखोराने नुपूर शर्माची हत्या करण्यासाठी आल्याची कबुली दिली होती. प्रथम त्यांनी मंडी बहाउद्दीन येथून लाहोरमार्गे भारतात प्रवेश करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु तो यशस्वी होऊ शकला नाही. त्यानंतर तो साहिवालमार्गे जिल्ह्याच्या हिंदुमलकोट सीमेवर पोहोचला. भारतात घुसण्याच्या प्रयत्नात खाखान चेकपोस्टजवळ बीएसएफने त्याला पकडले.