Maharashtra Weather Forecast Today: महाराष्ट्रात थांबणार नाही पाऊस, या जिल्ह्यांमध्ये होणार मुसळधार पाऊस, जाणून घ्या – ताज्या हवामानाचा अंदाज


मुंबई – पुढील ५ दिवस महाराष्ट्रातील अनेक भागात पावसाची शक्यता आहे. भारतीय हवामानशास्त्र विभागाच्या (IMD) ताज्या अंदाजानुसार, येत्या 5 दिवसांत राज्यातील विदर्भात हलका ते मध्यम पाऊस आणि विजांच्या कडकडाटासह पावसाची शक्यता आहे. याशिवाय शुक्रवार आणि शनिवारी मध्य महाराष्ट्र आणि कोकणातील घाट भागात काही ठिकाणी जोरदार गडगडाट आणि विजांचा कडकडाट अपेक्षित आहे.

तत्पूर्वी, शुक्रवार, शनिवार आणि रविवारी हवामान विभागाने मुंबई, ठाणे, पालघर, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, धुळे, नंदुरबार, जळगाव, नाशिक, पुणे, बीड, परभणी, जालना, औरंगाबाद, सोलापूर, सांगली या जिल्ह्यांसाठी अधिसूचना जारी केली आहे. राज्यात सातारा, कोल्हापूर, अहमदनगर आणि उस्मानाबाद जिल्ह्यात पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. मात्र, कोणताही इशारा देण्यात आलेला नाही. यादरम्यान हिंगोली, नांदेड, लातूर, अकोला, अमरावती, भंडारा, बुलढाणा, चंद्रपूर, गडचिरोली, नागपूर, गोंदिया, वर्धा, वाशीम, यवतमाळ या जिल्ह्यांसाठी ‘यलो अलर्ट’ जारी करण्यात आला आहे. दुसरीकडे, महाराष्ट्रातील हवेचा दर्जा निर्देशांक बहुतांश शहरांमध्ये ‘चांगल्या ते समाधानकारक’ श्रेणीत नोंदवला जात आहे. जाणून घेऊया शुक्रवारी महाराष्ट्रातील प्रमुख जिल्ह्यांमध्ये हवामान कसे असेल?

मुंबईचे आजचे हवामान
शुक्रवारी मुंबईत कमाल तापमान 32 आणि किमान तापमान 25 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. आकाश ढगाळ राहील आणि हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘चांगल्या’ श्रेणीत 37 वर नोंदवला गेला.

पुण्याचे आजचे हवामान
पुण्यात कमाल तापमान 29 तर किमान तापमान 22 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. येथेही ढगाळ वातावरण राहणार असून हलक्या पावसाची शक्यता आहे. ‘समाधानकारक’ श्रेणीत हवेचा दर्जा निर्देशांक 56 वर नोंदवला गेला आहे.

नागपूरचे आजचे हवामान
नागपुरात कमाल तापमान 28 अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान 23 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. ढगाळ वातावरण असेल आणि काही काळ पाऊस किंवा मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो. त्याच वेळी, हवा गुणवत्ता निर्देशांक 48 आहे, जो ‘चांगल्या’ श्रेणीत येतो.

नाशिकचे आजचे हवामान
नाशिकमध्ये कमाल तापमान 28 अंश सेल्सिअस आणि किमान तापमान 22 अंश सेल्सिअस राहण्याचा अंदाज आहे. ढगाळ वातावरण असेल आणि हलक्या पावसाची शक्यता आहे. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘चांगल्या’ श्रेणीत 29 आहे.

औरंगाबादचे आजचे हवामान
औरंगाबादमध्ये कमाल तापमान 30 अंश सेल्सिअस तर किमान तापमान 21 अंश सेल्सिअस राहण्याची शक्यता आहे. आकाश ढगाळ राहील आणि हलका पाऊस पडू शकतो. हवेचा दर्जा निर्देशांक ‘चांगल्या’ श्रेणीत 41 आहे.