मक्याची किंमत जाणून केंद्रीय मंत्र्यांना बसला महागाईचा झटका, म्हणाले- इतके महाग, फुकट मिळते


मंडला – मध्य प्रदेशातील मंडला जिल्ह्यातील भाजप खासदार आणि केंद्रीय मंत्री फग्गनसिंग कुलस्ते मका खरेदीसाठी आले असता एका मक्याची किंमत 15 रुपयांनी समजल्यानंतर त्यांना महागाईचा धक्का बसला. मक्याची किंमत ऐकून केंद्रीय मंत्र्यांना धक्काच बसला नाही, तर ते येथे इतके महाग आहेत, फुकटात मिळतात, असेही ते म्हणाले. एवढे महाग विकले जाते. त्याचवेळी त्यांच्या बोलण्याला उत्तर देताना दुकानदाराने गाडी पाहून दर वाढवू नका, असे सांगितले. त्यावर मंत्र्यांनी दुकानदाराचे नावही विचारले. केंद्रीय मंत्री फग्गनसिंग कुलस्ते यांचा मक्यासोबत वाटाघाटीचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे.

वास्तविक केंद्रीय मंत्री मंडलाला जात होते, यावेळी रस्त्याच्या कडेला एक मक्याचे दुकान पाहून ते मका खरेदी करण्यासाठी आले. त्याने दुकानदाराला तीन मके भाजायला सांगितले. जेव्हा विक्रेत्याने मका तयार केला आणि त्याची किंमत मंत्र्याला सांगितली, तेव्हा एका मक्याची किंमत 15 रुपये होती, तेव्हा मंत्र्यांना धक्का बसला आणि त्यांना महागाईचा परिणाम दिसला. यावेळी मंत्र्याने रोस्टरला सांगितले की 45 रु. तुम्ही इतके पैसे देत आहात. त्या तरुणाने मंत्र्याला बिनधास्तपणे उत्तर दिले आणि सांगितले की, तुम्ही गाडी पाहून सांगितले असा विचार करत आहात. पण ते तसे नाही. यानंतर मंत्री म्हणाले – ते येथे विनामूल्य उपलब्ध आहे … हे ऐकून तो तरुण हसायला लागला आणि म्हणाला फुकट… 5 रुपयांना विकत घ्या. यावेळी मंत्र्यांनी त्या तरुणाचे नावही विचारले. तरुणाने त्याचे नाव धर्मेंद्र असे सांगितले, त्यावर मंत्री म्हणाले, मुलगा राम 15 रुपयांना विकतो.