Emergency : काश्मिरी पंडितांनंतर अनुपम खेर साकारणार जय प्रकाश नारायण यांची भूमिका, समोर आला फर्स्ट लूक


बॉलिवूड अभिनेत्री कंगना राणावत तिच्या आगामी ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटाद्वारे देशातील सर्वात मोठी राजकीय घटना मोठ्या पडद्यावर आणण्याचा प्रयत्न करत आहे. एकीकडे अभिनेत्री या चित्रपटाचे दिग्दर्शन करत असताना दुसरीकडे कंगना या चित्रपटात दिवंगत पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांची भूमिका साकारताना दिसणार आहे. कंगनाच्या लूकनंतर आता या चित्रपटातून बॉलिवूड अभिनेता अनुपम खेरचा लूकही समोर आला आहे. काश्मिरी पंडित यांची भूमिका साकारल्यानंतर अनुपम खेर आता या चित्रपटात दिवंगत राजकारणी जयप्रकाश नारायण यांची भूमिका साकारताना दिसणार आहेत.


बॉलीवूड अभिनेता अनुपम खेरने त्याचा लूक रिलीज करताना सोशल मीडियावर लिहिले की, ‘कंगना राणावत स्टारर आणि दिग्दर्शित ‘इमर्जन्सी’ या चित्रपटात निर्भयपणे प्रश्न करणा-या जय प्रकाश नारायणची भूमिका साकारताना खूप आनंद झाला. मला स्वतःचा अभिमान वाटतो. हा माझा 527 वा चित्रपट आहे! जय हो!’

पोस्टर रिलीज करताना कंगनाने लिहिले की, अंधार आहे तर प्रकाश आहे, इंदिरा आहे तर जयप्रकाश आहे. लोकनायक जयप्रकाश नारायण म्हणून अनुपम खेर यांचा लूक सादर करताना. कंगनाच्या या पोस्टवर कमेंट करताना अनुपम खेर यांनी लिहिले की, मला जयप्रकाश नारायणची भूमिका ऑफर केल्याबद्दल धन्यवाद.आम्ही तुम्हाला सांगतो की जेपी म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या जयप्रकाश नारायण यांनी 1970 च्या दशकात तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांच्या विरोधात विरोधकांचे नेतृत्व केले होते. इंदिरा गांधींच्या हुकूमशाही वृत्तीच्या विरोधात आवाज उठवणाऱ्यांमध्ये जयप्रकाश नारायण हे आणीबाणीतील प्रमुख नेते म्हणून उदयास आले होते.