Delhi Excise policy row : मनीष सिसोदिया यांना होणार आहे अटक – अरविंद केजरीवाल म्हणाले


नवी दिल्ली : दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी उपमुख्यमंत्री मनीष सिसोदिया यांच्यावरील नवीन उत्पादन शुल्काबाबतचे आरोप निराधार असल्याचे म्हटले आहे. तसेच मनीष सिसोदिया यांना अटक होऊ शकते, असा दावाही त्यांनी पुन्हा एकदा केला आहे. दिल्लीचे मुख्यमंत्री म्हणाले, काही दिवसांत सीबीआय मनीष सिसोदियाला अटक करणार आहे. 3-4 महिन्यांपूर्वी मला त्यांच्या लोकांनी सांगितले की मनीष सिसोदिया यांना अटक होणार आहे. मी विचारले केस काय आहे, मला सांगितले की केस नाही, केस शोधत आहे, काहीतरी बनवतो.

अरविंद केजरीवाल यांनी दावा केला की मनीष सिसोदिया यांना सीबीआयने “खोट्या प्रकरणात” गोवले आहे आणि त्यांना काही दिवसांत अटक केली जाईल. केजरीवाल म्हणाले की, मी सिसोदिया यांना 22 वर्षांपासून ओळखतो आणि ते खूप प्रामाणिक व्यक्ती आहेत.

दिल्लीचे LG VK सक्सेना यांनी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारच्या उत्पादन शुल्क धोरण 2021-22 मध्ये नियमांचे उल्लंघन आणि प्रक्रियात्मक त्रुटींबद्दल CBI चौकशीची शिफारस केली आहे.

सिसोदिया हे दिल्ली सरकारच्या उत्पादन शुल्क विभागाचे प्रमुख आहेत. केजरीवाल म्हणाले की, मला कळले आहे की मनीष सिसोदिया यांच्याविरुद्धचा खटला सीबीआयकडे पाठवण्यात आला असून ते काही दिवसांत त्यांना अटक करणार आहेत. त्यात सत्याचा अंशही नाही. हे प्रकरण न्यायालयात टिकणार नसल्याचे त्यांनी सांगितले. मनीष हा खूप प्रामाणिक माणूस आहे आणि तो स्वच्छ असल्याचे सिद्ध होईल. सिसोदिया यांना खोट्या प्रकरणात अडकवले जात असल्याचा पुनरुच्चार दिल्लीच्या मुख्यमंत्र्यांनी केला.

‘आप’चे नेते तुरुंगात जाण्यास घाबरत नाहीत: केजरीवाल
दिल्लीचे मुख्यमंत्री म्हणाले की, आप नेते तुरुंगात जाण्यास घाबरत नाहीत कारण त्यांनी काहीही चूक केली नाही. या महिन्याच्या सुरुवातीला दिल्लीच्या मुख्य सचिवांनी सादर केलेल्या अहवालाच्या आधारे सीबीआय चौकशीची शिफारस करण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी शुक्रवारी सांगितले.