TMC Martyr Day Rally : सर्वत्र सरकार पाडण्यात गुंतली भाजप, शहीद दिनाच्या मेळाव्यात गर्जल्या ममता बॅनर्जी


कोलकाता: पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी यांनी आज कोलकाता येथे शहीद दिनानिमित्त आयोजित रॅलीत भाजप आणि केंद्र सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला. भाजप सर्वत्र सरकार पाडण्यात व्यस्त असल्याचा आरोप ममता बॅनर्जी यांनी केला. ते त्यांचे काम आहे. महागाई आणि जीएसटीच्या मुद्द्यावरही ममता यांनी केंद्रावर ताशेरे ओढले.

हजारो लोकांच्या रॅलीला संबोधित करताना, भाजपचे नाव न घेता, ममता बॅनर्जी म्हणाल्या की, पश्चिम बंगालमध्ये त्यांनी आम्हाला पराभूत करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु त्यांना यश आले नाही. येथे पाऊस पडतो आहे आणि रस्ते जलमय झाले आहेत, पण आमचे समर्थक येथून हलले नाहीत.

नरेंद्र मोदी सरकारवर निशाणा साधत त्या म्हणाल्या की, भाजप सर्व राज्य सरकार पाडण्याचा प्रयत्न करत असून 2024 च्या निवडणुकीत जनता या सरकारला केंद्रातील सत्तेतून बाहेर फेकून देईल. बॅनर्जी यांनी तृणमूल काँग्रेसच्या रॅलीमध्ये रवींद्रनाथ टागोर यांचा उल्लेख केला होता, ‘जेथे मन निर्भय असते, तेथे मान अभिमानाने उंचावलेली असते. ते म्हणाले की, काही लोकांना आमच्या भरती प्रक्रियेत त्रुटी दिसतात, मात्र रेल्वे, केंद्र सरकारच्या खात्यांमध्ये होत असलेल्या भरतीबाबत काहीच का सांगितले जात नाही. ते म्हणाले की, आज रुपया सर्वात कमी आहे आणि केंद्रानेही मूडीजवर जीएसटी लावला आहे.

बंगालच्या मुख्यमंत्री म्हणाल्या की, आता मुरमुऱ्यावरही जीएसटी लावला आहे, त्यामुळे आता भाजपचे लोक ते खाणार नाहीत. मिठाई, लस्सी आणि दही यावर जीएसटी लावला. त्यांनी विचारले लोक काय खातील? रुग्णाला रुग्णालयात दाखल करूनही जीएसटी आकारला जातो.

बंगालमधील सत्ताधारी टीएमसी दरवर्षी 21 जुलै रोजी शहीद दिन रॅलीचे आयोजन करते. आजच्या रॅलीत पक्षाचे हजारो समर्थक उपस्थित होते. रॅलीमध्ये स्वयंपाकाच्या गॅसच्या वाढत्या किमती आणि महागाईवरून केंद्रावर जोरदार निशाणा साधण्यात आला.

दरम्यान, तृणमूल काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अभिषेक बॅनर्जी यांनी गुरुवारी सांगितले की, पक्ष पश्चिम बंगालच्या बाहेर विस्तार योजना सुरू ठेवेल आणि 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीत राज्याबाहेर जागा जिंकेल. त्यांनी पक्षाच्या कार्यकर्त्यांच्या एका भागाला भ्रष्टाचाराविरुद्ध सावध केले. आणि म्हणाले की कोणीही वर नाही. पक्षाची शिस्त. ते म्हणाले की, मला वर्षभरापूर्वी पक्षाचा राष्ट्रीय सरचिटणीस बनवण्यात आले असून पश्चिम बंगालबाहेर पक्षाचा विस्तार करण्याची जबाबदारी माझ्यावर सोपवण्यात आली आहे. जोपर्यंत आमच्या पक्षाची चिन्हे देशाच्या प्रत्येक गल्लीबोळात फुलत नाहीत तोपर्यंत मी थांबणार नाही. पुढील लोकसभा निवडणुकीत राज्याबाहेरही आम्ही जागा जिंकू.