Shashi Tharoor : शशी थरूर यांचे ट्विट, ‘चीज-बटर मसाला खाणाऱ्यांनी जीएसटीची काळजी घ्यावी’


नवी दिल्ली – दही, पनीर इत्यादी पॅकेज्ड दैनंदिन वापराच्या खाद्यपदार्थांवर 5% पेक्षा जास्त GST लावल्यानंतर ‘पनीर बटर मसाला’ सोशल मीडियावर खूप वेगाने ट्रेंड करू लागला. लोक सोशल मीडियावर विचारत आहेत की ते वेगवेगळ्या पॅकेज केलेल्या खाद्यपदार्थांवर जीएसटी भरतील, परंतु तुम्हाला पनीर बटर मसाला भाजी बनवायची असेल तर? या डिशचा एकूण GST किती असेल? त्याचवेळी काँग्रेस नेते शशी थरूर यांनीही या प्रकरणात उडी घेतली आहे. त्यांनी यासंदर्भात ट्विट देखील केले आणि म्हटले की व्हॉट्सअॅप फॉरवर्ड चमकदार आहे कारण ते ‘जीएसटी’ आकारण्याचा मूर्खपणा दर्शविते.

तर पनीर बटर मसाल्यावर एकूण किती आहे GST
चला जाणून घेऊया पनीर बटर मसाला ट्रेंडिंग का होता? केंद्राने अलीकडेच दैनंदिन वापराच्या पॅकेज्ड खाद्यपदार्थांवर 5 टक्के जीएसटी लावला आहे. या पॅकेजखाली पनीर, दही, लोणी आणि मसाले आले आहेत. जीएसटीवरून राजकीय गदारोळ सुरू असताना, सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी या गणिताच्या समस्येवर तोडगा काढल्याच्या प्रतिक्रिया दिसल्या. वापरकर्त्याने विचारले की जर पनीरवर जीएसटी 5%, लोणीवर 12% आणि मसाला 5% असेल, तर पनीर बटर मसाल्यावर जीएसटी किती असेल? म्हणजेच एकूण 22 टक्के जीएसटी भरावा लागेल.

काँग्रेसने केला सरकारवर हल्लाबोल
काँग्रेसने बुधवारी 5% जीएसटीसाठी सरकारची निंदा करणारे निवेदन जारी केले आणि सांगितले की हा निर्णय एकमताने नाही आणि राज्यांच्या अर्थमंत्र्यांशी कोणतीही चर्चा झाली नाही. काँग्रेसने विचारले की गरीब ग्राहकांनी प्री-पॅक्ड आणि लेबल केलेल्या वस्तू खरेदी करण्याची इच्छा का बाळगू नये? स्वच्छतापूर्ण पॅकेज केलेल्या वस्तू खरेदी करण्याच्या आकांक्षा आणि इच्छेला मोदी सरकार शिक्षा करत आहे. या उत्पादनांच्या उत्पादक आणि विक्रेत्यांकडून जीएसटी लावण्याची काही मागणी आहे का, असा सवालही काँग्रेसने केला.