Asia Cup 2022 : T20 आशिया चषक स्पर्धेचे आयोजन करण्यास श्रीलंकेचा नकार दिला, भारत किंवा UAE मध्ये होऊ शकते स्पर्धा


दुबई – श्रीलंका क्रिकेटने (एसएलसी) आशिया कप 2022 टी-20 क्रिकेटचे आयोजन करण्यास नकार दिला आहे. श्रीलंका क्रिकेटने बुधवारी आशिया क्रिकेट परिषदेला (एसीसी) माहिती दिली. ते म्हणाले की, आर्थिक आणि राजकीय कारणांमुळे ते T20 आशिया चषक आयोजित करण्याच्या स्थितीत नाही.

आर्थिक संकटामुळे लंका प्रीमियर लीग (LPL) ची तिसरी आवृत्तीही पुढे ढकलण्यात आली आहे. एसीसीच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, श्रीलंकेने म्हटले आहे की, येथील परिस्थिती अत्यंत वाईट आहे. सहा संघांची एवढी मोठी स्पर्धा आयोजित करण्याची स्थिती नाही.

एसएलसीने सांगितले की ते कोणत्याही देशात ही स्पर्धा आयोजित करण्यास तयार आहेत. T20 विश्वचषकापूर्वी, ACC या वर्षी ऑगस्ट-सप्टेंबरमध्ये होणाऱ्या आशिया चषकाबाबत येत्या काही दिवसांत मोठी घोषणा करू शकते. एसीसीच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भारत किंवा संयुक्त अरब अमिराती (यूएई) यांना या स्पर्धेचे यजमानपद भूषवण्याची संधी मिळू शकते.

एसीसीच्या सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, यूएईबाबत अद्याप कोणताही अंतिम निर्णय घेण्यात आलेला नाही. इतर कोणताही देश यजमान बनू शकतो. ही स्पर्धा भारतात होण्याची शक्यता जास्त आहे, कारण ACC आणि श्रीलंका क्रिकेटला अमिराती क्रिकेट बोर्डाच्या अधिकाऱ्यांशी बोलून स्पर्धा आयोजित करण्यासाठी त्यांची अंतिम मान्यता घ्यावी लागेल.

त्याचबरोबर आशियाई क्रिकेट परिषदेचे अध्यक्ष जय शाह आहेत. जय शाह हे बीसीसीआयचे सचिवही आहेत. अशा परिस्थितीत भारतामध्ये स्पर्धा आयोजित करण्यात फारशी पेच राहणार नाही. तसे झाल्यास चाहत्यांना येथे भारत-पाकिस्तानचा हाय व्होल्टेज सामना पाहायला मिळेल. यासोबतच भारतीय संघाला टी-20 विश्वचषकातील पराभवाचा बदला घेण्याचीही संधी मिळणार आहे.