Shivsena : आदित्य ठाकरे तीन दिवसांच्या ठाणे, नाशिक आणि औरंगाबाद दौऱ्यावर, पक्ष वाचवण्यासाठी ठाकरे कुटुंबियांची धडपड


औरंगाबाद : शिवसेनेचे आमदार आणि महाराष्ट्राचे माजी मंत्री आदित्य ठाकरे हे येत्या तीन दिवसांत ठाणे, नाशिक आणि औरंगाबाद जिल्ह्यांत फिरून काही ठिकाणी सभांना संबोधित करणार आहेत. पक्षाच्या एका नेत्याने बुधवारी ही माहिती दिली. गेल्या महिन्यात शिवसेना विधीमंडळ पक्षात फूट पडल्यानंतर मंगळवारी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला आणखी एक धक्का बसला, जेव्हा पक्षाच्या 19 लोकसभा सदस्यांपैकी 12 सदस्यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा दिला. औरंगाबाद जिल्ह्यातील सहापैकी पाच शिवसेनेचे आमदारही शिंदे गटात सामील झाले आहेत.

शिवसेना आमदार आणि पक्षाच्या औरंगाबाद विभागाचे अध्यक्ष अंबादास दानवे यांनी प्रसिद्धीस दिलेल्या पत्रकात म्हटले आहे की, आदित्य ठाकरे गुरुवारी भिवंडी, शहापूर (ठाणे), इगतपुरी आणि नाशिकला भेट देणार आहेत. नाशिकमधील मनमाड येथील सभेला ठाकरे संबोधित करणार आहेत. दानवे यांनी शुक्रवारी दुपारी औरंगाबादला पोहोचून संत एकनाथ रंगमंदिर सभागृहात सभेला संबोधित करणार असल्याचे सांगितले.

लवकरच होणार शिंदे सरकारच्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार
महाराष्ट्रातील आमदारांच्या अपात्रतेवर सुनावणी करताना सुप्रीम कोर्टाने सध्या स्थिती कायम ठेवण्याचे आदेश दिले आहेत. याप्रकरणी पुढील सुनावणी 1 ऑगस्ट रोजी होणार आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या या निर्णयावर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांनी समाधान व्यक्त केले आहे. देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, सध्या मंत्रिमंडळ विस्तार आणि न्यायालयीन कामकाजाचा एकमेकांशी काहीही संबंध नाही. न्यायालयीन कामकाज आणि मंत्रिमंडळ विस्तार या दोन वेगळ्या गोष्टी आहेत. महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्रिमंडळाचा लवकरच विस्तार होणार आहे.