Go Air Flight : गोएअरच्या दिल्ली-गुवाहाटी विमानाचे तुटले विंडशील्ड, जयपूरमध्ये सुरक्षित लँडिंग


जयपूर – बुधवारी उड्डाण सुरू असताना गो-एअरच्या विमानाची विंडशील्ड तुटली. हे विमान दिल्लीहून गुवाहाटीला जात होते. विंडशील्डला तडा गेल्याची माहिती वैमानिकाला मिळाली, मात्र खराब हवामानामुळे विमान दिल्ली विमानतळावर उतरू शकले नाही. यानंतर विमानाला जयपूरकडे वळवण्यात आले, जिथे त्याला सुरक्षितपणे उतरवण्यात आले आहे.

DGCA अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, Go-Air चे G8-151 हे विमान दिल्लीहून गुवाहाटीला जात होते. हे विमान दिल्ली विमानतळावरून 12.40 वाजता निघाले होते. उड्डाणानंतर काही वेळातच विमानाच्या विंडशील्डला तडा गेला. वैमानिकाला याची माहिती मिळाल्यावर त्याने दिल्लीत विमान उतरवण्याची परवानगी मागितली, मात्र येथील खराब हवामानामुळे ते होऊ शकले नाही. त्यानंतर विमान जयपूरकडे वळवण्यात आले. जिथे त्याला सुरक्षित उतरवण्यात आले.

डीजीसीएच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, उड्डाण गुवाहाटी येथे दुपारी 2:55 वाजता उतरणार होते, परंतु उड्डाण दरम्यान त्याचा संपर्क तुटले. यानंतर विमानाने जयपूरकडे वळवून दुपारी 3 वाजता सुरक्षित लँडिंग केले. विमानातील सर्व प्रवासी सुखरूप आहेत ही दिलासादायक बाब आहे.

एका दिवसात तीन फ्लाइटमध्ये बिघाड
मंगळवारीही गोएअरच्या तीन विमानांचे नुकसान झाले. गो एअरचे फ्लाइट G8-226 लेहहून दिल्लीला धावपट्टीवर कुत्र्यामुळे टेक ऑफ होऊ शकले नाही. यापूर्वी GoAir चे A320 फ्लाइट क्रमांक G8-386 हे मुंबईहून लेहला जात होते, मात्र इंजिनमध्ये बिघाड झाल्याने ते दिल्लीकडे वळवण्यात आले होते. त्याच्या इंजिन क्रमांक दोनमध्ये बिघाड झाला. त्याचवेळी गोएअरचे आणखी एक फ्लाइट क्रमांक G8-6202 श्रीनगरहून दिल्लीला उड्डाण करणार होते, मात्र इंजिनमध्ये बिघाड झाल्याने ते मागे वळवण्यात आले.