ShivSena in Saamana : जीएसटी नव्हे तर ‘जजिया’ कर … हे नवीन मोगलाई सरकार, आधीच ‘अच्छे दिन’ची गाजर खाल्ली आहेक


मुंबई : दर आणि दही, ताक, पनीर, पॅकबंद मैदा, साखर, तांदूळ यासारख्या वस्तूंवरील जीएसटी वाढवल्यानंतर शिवसेनेने मोदी सरकारवर हल्लाबोल केला आहे. शिवसेनेने आपल्या मुखपत्र सामनामध्ये मोदी सरकारची तुलना मोगलाई सरकारशी केली आहे.

रिकामी तिजोरी भरण्यासाठी केंद्र सरकारने जीएसटीच्या माध्यमातून सुरू केलेल्या जाचक वसुलीची तुलना मुघलकालीन ‘जजिया’ कराशी करावी लागेल, असे शिवसेनेने सामनामध्ये लिहिले आहे. जीएसटी म्हणजे जीवनावश्यक वस्तूंवर नवीन मोगलाई. या नव्या मोगलाईच्या निषेधार्थ आता जनतेला बलिदान द्यावे लागणार आहे.

अच्छे दिनाचे गाजर
शिवसेनेने सामनामध्ये लिहिले आहे की, सरकारने जीएसटीच्या जाळ्यात ओढलेल्या नवीन बाबी पाहता दिल्लीकरांनी गरीब आणि मध्यमवर्गीयांचे कंबरडे मोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. पहिल्यांदाच दही, ताक, पनीर, पॅकेज केलेले पीठ, साखर, तांदूळ, गहू, मोहरी, बार्ली यासारख्या वस्तूंवर 5% जीएसटी लागू करण्यात आला आहे. ‘भत्ता’ म्हणून लाही, चिवडा खाणाऱ्या गरीब आणि कष्टकरी लोकांवरही पाच टक्के जीएसटी लावण्यात आला आहे. यातून सरकारने काय साध्य केले? मोदी सरकारवर हल्लाबोल करताना शिवसेनेने म्हटले की, सरकारने आधीच ‘अच्छे दिन’चे गाजर खाल्ले आहे.

पूर्ण बहुमत आहे म्हणून सामान्य जनतेला हलक्यात घेतले जात आहे
शिवसेना म्हणाली, सरकारकडे पूर्ण बहुमत आहे, त्यामुळे सर्वसामान्यांना हलक्यात घेतले जात आहे. जनतेचे हित लक्षात न घेता सरकारने मनमानी केली, तर काय होते, याचे ताजे उदाहरण श्रीलंकेच्या रूपाने साऱ्या जगासमोर आहे. सत्तेमुळे आलेल्या अहंकारातूनच असा निर्णय घेतला जातो. सामनामध्ये शिवसेनेने लिहिले आहे की, असे फर्मान काढताना सरकारचे आणि केंद्रीय अर्थमंत्र्यांचे हात अजिबात थरथर कापत का नाहीत?

जगण्यासोबत मरणही झाले महाग
शिवसेना म्हणाली, मोदी सरकार ‘आवळा देऊन कोहळा’ काढून घेण्याची फसवणूक करत आहे. त्यांच्या पक्षाची सत्ता असलेल्या राज्यांमध्ये पेट्रोलचे दर दोन ते पाच रुपयांनी कमी करायचे आणि सिलिंडरचे दर 50 रुपयांनी वाढवायचे. मोदी सरकारने मृत्यूच्या दारात केलेली ही करवसुली आहे. मोदी सरकारच्या काळात सर्वसामान्यांचे जगणे महाग झाले होते, पण आता जीएसटीच्या कृपेने मृत्यूही महाग झाला आहे.