बिहारमध्ये उदयपूरसारखी घटना – सीतामढीमध्ये नुपूर शर्माचा व्हिडिओ पाहून तरुणावर वार, तरुणाची प्रकृती चिंताजनक


सीतामढी- नुपूर शर्मा प्रकरणी राजस्थानमधील उदयपूर आणि महाराष्ट्रातील अमरावतीनंतर आता बिहारच्या सीतामढीमध्येही अशीच हल्ल्याची घटना समोर आली आहे. नुपूरचा वादग्रस्त व्हिडिओ पाहिल्यानंतर एका तरुणाला चाकूने भोकसण्यात आले आहे. पोलिसांनी मात्र हा नुपूरशी संबंधित हल्ला नसल्याचे म्हटले आहे.

सीतामढी येथील या हल्ल्यात अंकित झा नावाचा युवक गंभीर जखमी झाला आहे. ही घटना 16 जुलै रोजी घडल्याचे सांगण्यात येत आहे. पोलिसांनी पाच जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला असून दोघांना अटक केली आहे. मुख्य आरोपी अद्याप कोठडीबाहेर आहे. हल्ल्याचे पाच आरोपी करण्यात आले आहेत. यामध्ये नानपूर गावातील गौरा उर्फ मोहम्मद निहाल आणि मोहम्मद बिलाल यांचा समावेश आहे.

धावत जाऊन केले त्याच्यावर सहा वार
सीतामढी घटनेचा एक कथित व्हिडिओ व्हायरल होत आहे. यामध्ये एक तरुण रक्ताने माखलेला दिसत आहे. प्रत्यक्षदर्शींचे म्हणणे आहे की, तरुण एका पान दुकानात उभा होता आणि नुपूर शर्माचा व्हिडिओ पाहत होता. त्यानंतर तेथे सिगारेट ओढत असलेल्या अन्य एका तरुणाशी त्याचे भांडण झाले. त्यानंतर हा तरुण त्याच्या साथीदारांसह आला आणि त्याने अंकितवर हल्ला केला. गजबजलेल्या बाजारात पळून गेल्यावर अंकितवर सहा वार करण्यात आले. अंकितला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असून, त्याची प्रकृती चिंताजनक आहे.

तक्रारीतून वगळले नुपूरचे नाव, नातेवाईकांचा आरोप
अंकित झा यांच्यावर झालेल्या हल्ल्याबाबत एफआयआर नोंदवण्याच्या पोलिसांच्या भूमिकेवरही प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. कुटुंबीयांचा आरोप आहे की, पहिल्या तक्रारीत त्यांनी हल्ल्याबाबत नुपूर शर्मा प्रकरणाचा उल्लेख केला होता, पण नंतर पोलिसांनी ते बदलण्यास सांगितले. दुसऱ्या तक्रारीवरून नुपूर शर्माचे नाव हटवल्याबद्दल एफआयआर नोंदवण्यात आला. नुपूर शर्माचा व्हिडिओ पाहून इतर धर्माच्या तरुणांनी त्याच्यावर हल्ला केल्याचा आरोप अंकितच्या कुटुंबीयांनी केला आहे.