एकनाथ शिंदेंच्या धक्क्यातून सावरत नाही, तोच आता उद्धव यांना राज ठाकरेंनी सुरुवात केली टेन्शन द्यायला, फडणवीसांसोबत सक्रिय बैठक


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांचा राजकीय त्रास कमी होण्याचे नाव घेत नाही आहे. एकीकडे एकनाथ शिंदे यांनी बंड करून त्यांना सरकारमधून पायउतार केल्यानंतर भाजपचा पाठिंबा मिळवून स्वत: मुख्यमंत्री झाले, तर आता त्यांचे चुलत बंधू राज ठाकरेही त्यांचे टेंशन वाढवत आहेत. बराच वेळ शांत बसलेल्या राज ठाकरे यांनी अचानक हालचाली वाढवल्या असून बीएमसी निवडणुकीत त्यांचा पक्ष महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना हा मोठा खेळाडू म्हणून पाहायला मिळत आहे. एका बाजूला बलाढय़ भाजप, दुसरीकडे एकनाथ शिंदे यांची बंडखोरी आणि तिसऱ्या बाजूला राज ठाकरेंची सक्रियता यामुळे उद्धव ठाकरेंच्या शिवसेनेला राजकीय लढाईत घेरले आहे.

राज ठाकरे यांच्या पायावर नुकतीच शस्त्रक्रिया करण्यात आली होती आणि तेव्हापासून ते विश्रांती घेत आहेत. प्रदीर्घ कालावधीनंतर ते पुन्हा सक्रिय झाले असून, त्याचा संबंध त्यांच्या देवेंद्र फडणवीस यांच्या भेटीशीही जोडला जात आहे. गेल्या आठवड्यात देवेंद्र फडणवीस यांनी राज ठाकरे यांच्या घरी शिवतीर्थ गाठून त्यांची भेट घेतली होती. तेव्हापासून ते सक्रिय झाले आहेत. अशा स्थितीत देवेंद्र फडणवीस यांची बीएमसी निवडणुकीबाबत चर्चा झाल्याचे मानले जात आहे. राज ठाकरे आता मुंबईत मनसे पदाधिकारी आणि कार्यकर्त्यांची विधानसभा मतदारसंघनिहाय बैठक घेणार आहेत. मुंबई महापालिकेच्या आगामी निवडणुकीची ही तयारी असल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्यामुळे या बैठकांमध्ये संबंधित भागातील नगरसेवकपदासाठी इच्छुक उमेदवारही सहभागी होणार आहेत.

बीएमसी निवडणुकीत मोठ्या एंट्रीच्या तयारीत राज ठाकरे
या बैठकीत राज ठाकरे मुंबई महापालिका निवडणुकीची रणनीती ठरवणार असल्याचे समजते. एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोरीमुळे आधीच शिवसेना कमकुवत झाली आहे. ही परिस्थिती महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेसाठी राजकीय सुवर्णसंधी ठरू शकते. आमदार, खासदार, नगरसेवक आणि पदाधिकाऱ्यांच्या मतविभागणीमुळे आगामी महापालिका निवडणुकीत शिवसेनेची ताकद क्षीण झाली आहे. अशा स्थितीत मोठ्या जागेच्या शोधात असलेला मनसे पक्ष महापालिका निवडणुकीत काही साध्य करू शकतो. त्यामुळेच राज ठाकरेंच्या सभांवर राजकीय पक्षांचे लक्ष लागून राहिले आहे.

काय झाले फडणवीसांसोबतच्या दोन तासांच्या बैठकीत
गेल्या आठवड्यात देवेंद्र फडणवीस यांनी ‘शिवतीर्थ’ येथे जाऊन राज ठाकरे यांची भेट घेतली होती. यावेळी दोन्ही नेत्यांमध्ये दोन तास चर्चा झाली. यानंतर दोनच दिवसांनी राज ठाकरे सक्रिय झाले आहेत. अशा स्थितीत फडणवीस आणि राज ठाकरे यांच्यात आगामी महापालिका निवडणुकीबाबत काही चर्चा झाल्याची शक्यता आहे. राज ठाकरे यांचे पुत्र अमित ठाकरे यांना महाराष्ट्राच्या मंत्रिमंडळात स्थान दिले जाईल, अशी अटकळ बांधली जात आहे.