नागपूरमध्ये संघाच्या मुख्यालयात उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी घेतली सरसंघचालकांची भेट


नागपूर : महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी रात्री राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांची नागपूर येथील संघाच्या मुख्यालयात भेट घेतली. 30 जून रोजी उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतल्यानंतर फडणवीस यांची राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या मुख्यालयाची ही पहिलीच भेट होती. रात्री 9.15 वाजता भाजप नेते शहरातील महाल परिसरात असलेल्या आरएसएसच्या मुख्यालयात पोहोचले आणि 45 मिनिटांनी बाहेर आले.

राज्यातील आगामी मंत्रिमंडळ विस्ताराच्या पार्श्‍वभूमीवर आगामी बैठकीत काय झाले, याबाबत संघाच्या कार्यकर्त्यांनी मौन बाळगले. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी 30 जून रोजी शपथ घेतली, मात्र अद्याप त्यांना पूर्ण मंत्रिमंडळ बनवण्यात आलेले नाही. शिंदे यांच्याशिवाय फडणवीस हे सध्या मंत्रिमंडळातील एकमेव सदस्य आहेत. तसेच, गेल्या महिन्यात उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील सरकार पडल्यामुळे शिंदे कॅम्पमध्ये सामील झालेल्या बंडखोर शिवसेना आमदारांना अपात्र ठरवण्याच्या याचिकेवर सर्वोच्च न्यायालयात बुधवारी सुनावणी होण्याची अपेक्षा आहे.

शिवसेनेत आणखी एक बंडखोरी होण्याची भीती
दरम्यान, शिवसेना आमदारांच्या बंडानंतर जवळपास महिनाभरानंतर शिवसेनेचे अनेक खासदारही पक्षांतर करण्याच्या तयारीत आहेत. शिवसेनेचे खासदार आणि शिंदे कॅम्पच्या सूत्रांनी पुष्टी केली आहे की मंगळवारी लोकसभेत शिवसेनेच्या 19 पैकी किमान 12 खासदार स्वतंत्र गट तयार करण्याची शक्यता आहे. या संदर्भात खासदार सभापतींना औपचारिक पत्र सादर करतील, अशी पुष्टी एका उच्च सूत्राने दिली. दरम्यान, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री आणि बंडखोर गटनेते एकनाथ शिंदे मंगळवारी दिल्लीत जाऊन त्यांना पाठिंबा देणाऱ्या खासदारांची भेट घेणार आहेत.