शिवसेनेच्या 12 खासदारांनी घेतली एकनाथ शिंदे यांची भेट, लोकसभेत पाहिजे वेगळा गट म्हणून मान्यता


नवी दिल्ली – शिवसेनेतील शिंदे गटाची आता पक्षावर ताब्यात ठेवण्याची लढाई आता तीव्र झाली आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे पुत्र लोकसभेचे सदस्य श्रीकांत शिंदे यांनी शिवसेनेच्या संसदीय पक्षात फूट पडण्याच्या चर्चेदरम्यान मंगळवारी सभापती ओम बिर्ला यांची भेट घेतली. यापूर्वी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी 12 खासदारांची (शिंदे गट) भेट घेतली होती. उद्धव ठाकरे कॅम्पने दाखल केलेल्या 16 आमदारांच्या अपात्रतेच्या याचिकांवरील कायदेशीर रणनीतीचा आढावा घेण्यासाठी एकनाथ शिंदे मंगळवारी राजधानी दिल्लीत आहेत. एएनआय आणि पीटीआय या वृत्तसंस्थांनी ही माहिती दिली आहे.

या घडामोडीत महाराष्ट्र पोलीस आणि केंद्र सरकारने कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये, म्हणून या खासदारांना मुंबईतील त्यांच्या घरी किंवा कार्यालयात अतिरिक्त सुरक्षा पुरवली आहे. केंद्र सरकारने या खासदारांना Y श्रेणीची सुरक्षा दिली.

दुसरीकडे शिवसेनेचे राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांनी अप्रत्यक्षपणे एकनाथ शिंदे यांच्या गटाला ‘साप’ म्हटले आहे. खासदार राऊत यांनी मंगळवारी सकाळी ट्विट केले की, साप फना चिरडण्याचेही कौशल्य शिका. सापाच्या भीतीने जंगल सोडू शकत नाही… जय महाराष्ट्र!

कल्याणचे लोकसभा सदस्य श्रीकांत शिंदे आणि हिंगोलीचे लोकसभा सदस्य हेमंत पाटील यांची ओम बिर्ला यांच्यासोबत बैठक झाली, त्याच्या दुसऱ्याच दिवशी शिवसेना नेते विनायक राऊत यांनी प्रतिस्पर्ध्याचे कोणतेही प्रतिनिधित्व विचारात घेऊ नका, असे पत्र सभापतींना दिले होते. शिंदे आणि पाटील यांनी सभापतींकडे काही अर्ज केला आहे की नाही हे लगेच स्पष्ट झालेले नाही.

शिवसेनेचे किमान 12 लोकसभा सदस्य शिंदे गटाच्या संपर्कात असल्याचे समजते. विनायक राऊत यांच्या जागी राहुल शेवाळे यांची वर्णी लावण्यास पक्षाचे विद्यमान नेते इच्छुक आहेत. राऊत यांनी सोमवारी रात्री सभापतींना सादर केलेल्या पत्रात आपण शिवसेनेच्या संसदीय पक्षाचे “रथित नियुक्त” नेते असून राजन विचारे हे मुख्य व्हीप असल्याचे स्पष्ट केले आहे.