lulu mall controversy : हिंदू संघटनांनी लुलू मॉलला म्हटले लव्ह जिहादचा अड्डा, आता मुस्लिम मुले आणि हिंदू मुली कामावर ठेवण्याबाबत व्यवस्थापनाचे स्पष्टीकरण


लखनौ : उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनऊमधील लुलू मॉलमध्ये नमाज अदा केल्यानंतर निर्माण झालेल्या वादाचे प्रकरण थंड होताना दिसत नाही. रविवारी, लुलू मॉलच्या प्रादेशिक संचालकांनी आतापर्यंतच्या संपूर्ण प्रकरणावर स्पष्टीकरण दिले आहे. यासोबतच मॉलला पाठिंबा दिल्याबद्दल लखनऊच्या जनतेचेही आभार मानले आहेत. आमच्या इथे जे काही कामगार आहेत, त्यांना जाती, धर्माच्या नावावर कामावर घेतले जात नाही, तर त्यांच्या कार्यक्षमतेच्या आधारावर आणि गुणवत्तेच्या आधारावर घेतले जाते. ज्यामध्ये 80 टक्क्यांहून अधिक हिंदू आणि उर्वरित मुस्लिम, ख्रिश्चन आणि इतर वर्गातील लोक आहेत.

प्रादेशिक संचालकांनी पत्र लिहून दिला खुलासा
Lulu India Shopping Mall Pvt Ltd, लखनौचे प्रादेशिक संचालक जय कुमार गंगाधर यांचे एक पत्र समोर आले आहे, ज्यामध्ये असे सांगण्यात आले आहे की लुलू मॉल ही एक पूर्णपणे व्यावसायिक प्रतिष्ठान आहे, जी कोणत्याही जात, पंथ किंवा वर्ग भेदाशिवाय व्यवसाय करते. आमच्यासाठी ग्राहक सर्वोपरि आहे. आमची आस्थापना शासनाच्या नियमांनुसार विहित मर्यादेत व्यवसाय करते. आमच्या येथे जे काही कामगार आहेत, त्यांना जात, पंथ, धर्माच्या नावावर ठेवलेले नाही, तर त्यांच्या कार्यक्षमतेच्या आधारावर ठेवले जाते.

त्याचवेळी लुलू मॉलवर 70-80% मुस्लिम आणि 20-25% हिंदू मुलींना एका षड्यंत्राखाली नोकऱ्या दिल्याचा आरोप लुलू मॉलने फेटाळला आहे. याबाबत काही स्वार्थी लोक आमच्या आस्थापनेला लक्ष्य करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे पत्राद्वारे सांगण्यात आले आहे. आमच्याकडे असलेले सर्व कामगार उत्तर प्रदेश आणि देशातील स्थानिक आहेत, त्यापैकी 80 टक्क्यांहून अधिक हिंदू आहेत आणि उर्वरित मुस्लिम, ख्रिश्चन आणि इतर विभागातील लोक आहेत.

लुलू मॉलने केले आवाहन
यासोबतच आमच्या आस्थापनेमध्ये कोणत्याही व्यक्तीला धार्मिक कार्यक्रम करण्याची परवानगी नाही आणि सार्वजनिक ठिकाणी नमाज अदा करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यांवर एफआयआर नोंदवून मॉल व्यवस्थापनाने योग्य ती कारवाई केली आहे, असेही सांगण्यात आले. त्याचबरोबर आमच्या नामांकित व्यावसायिक आस्थापनांना निहित स्वार्थासाठी लक्ष्य करू नका आणि ग्राहकांचे हित लक्षात घेऊन शांततेने व्यवसाय करू द्या, असे आवाहनही पत्राद्वारे करण्यात आले आहे.

हिंदू महासभेने केले होते गंभीर आरोप
लुलू मॉलमधून नमाज पठणाचा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर हिंदू महासभेचे प्रवक्ते शिशिर चतुर्वेदी यांनी आघाडी उघडली होती. त्यांनी एक पत्र जारी करून लुलू मॉलला वादग्रस्त ठरवले असून अनेक गंभीर आरोप करण्यात आले आहेत. लखनौमधील वादग्रस्त लुलू मॉलच्या सार्वजनिक ठिकाणी डझनभर लोकांनी नमाज अदा केल्याचे पत्रात लिहिले आहे. या मॉलच्या उद्घाटनापूर्वीच सोशल मीडियावर येथे लव्ह जिहादचा प्रचार केला जात असल्याचे सर्वश्रुत आहे. पत्रात असेही सांगण्यात आले होते की, मॉल्समध्ये एका धर्मातील 70 टक्के मुले आणि दुसऱ्या धर्मातील मुलींची भरती केली जाते. याच क्रमाने राम नगरी अयोध्येतील हनुमानगढीचे पुजारी महंत राजू दास यांनी लुलू मॉलमध्ये 80 टक्के मुस्लिम तरुण आणि केवळ 20 टक्के हिंदू मुलींच्या रोजगारावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते.