बॉडीगार्डसह सामान्य माणूस, दोन बंदुकधारींच्या सुरक्षेत रस्त्यावर कपडे विकतो हा विक्रेता, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण


एटा – यूपीच्या एटामध्ये एक असा नजारा पाहायला मिळाला, ज्याने सगळेच थक्क झाले. येथे एका हातगाडीवर कापडे टाकले होते आणि ते तो विकत होता, पण त्याच्या मागे दोन बंदूकधारी खुर्ची लावून बसले होते. दोन्ही बंदूकधारी हातगाडीच्या सुरक्षेसाठी होते. हे दृश्य पाहून सर्वजण घाबरले की व्यापारी आणि राजकारण्यांना पोलिसांचा तोफखाना सहजासहजी मिळू शकत नाही आणि हातगाडीच्या रक्षणासाठी दोन बंदूकधारी येथे तैनात आहेत.

प्रत्यक्षात उच्च न्यायालयाच्या आदेशावरून या हातगाडीच्या सुरक्षेत दोन शस्त्रधारी बंदूकधारी देण्यात आले आहेत. तो विक्रेता आरोपी रामेश्वर सिंग यादव आणि जुगेंद्र सिंग यांचा बळी आहे. जातीय सूचकांचा गैरवापर करून बंधक बनवल्याप्रकरणी त्यांच्याविरुद्ध दाखल करण्यात आलेला गुन्हा रद्द करण्यासाठी आरोपींनी स्वत:विरुद्ध याचिका दाखल केली होती. त्यावर सुनावणी करताना न्यायालयाने हे आदेश दिले. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 25 जुलै रोजी होणार आहे.

सपा नेते रामेश्वर सिंह आणि जुगेंद्र सिंह यादव यांच्या वतीने उच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती. यामध्ये जैथरा पोलीस ठाण्यात ओलिस ठेऊन जमीनीवर कब्जा आणि जातीवाचक शिवीगाळ केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे, तो खोटा आहे, अशी मागणी करण्यात आली. हा खटला फेटाळण्यात यावा. रामेश्वर दयाळ येथील रहिवासी असलेल्या जैत्रा यांनाही शनिवारी उच्च न्यायालयाच्या वतीने नोटीस बजावून बोलावण्यात आले. उच्च न्यायालयातील न्यायाधीशांनी सुनावणी सुरू केली.

हे प्रकरण खोटे असून ते फेटाळण्यात यावे, अशी मागणी जुगेंद्रसिंग यादव यांची बाजू मांडणाऱ्या वकिलांनी केली. त्याचवेळी पीडितेला पाहून न्यायाधिशांना आश्चर्य वाटले की पीडित व्यक्ती संरक्षणाशिवाय येथे कशी आली? पोलिसांनी अद्याप त्याला सुरक्षा का दिली नाही? न्यायाधीशांनी सुरक्षा पुरवण्याचे आदेश दिले. यावर रविवारी दुपारीच एसएसपी उदयशंकर सिंह पीडित रामेश्वर दयाल यांच्या संरक्षणात दोन सशस्त्र हवालदार तैनात करण्यात आले. पीडित रामेश्वर दयाळ यांना आर्थिक परिस्थितीमुळे संरक्षण नको होते. त्यासाठी त्यांनी न्यायाधीशांकडे दादही मागितली.

हातगाडीवर विकतो कपडे
पीडित रामेश्वर दयाल हा जयथरा येथे हातगाडीवर तयार कपडे इत्यादी विकतो. त्याचे कोणतेही दुकान नाही. दुपारी दोन हवालदार त्याच्याकडे पोहोचले, तेव्हा त्याने त्यांना खरेदीदार समजले. तो उठून उभा राहिला. नंतर त्यांना सांगण्यात आले की ते तुमच्या संरक्षणात असेल. काही वेळाने त्यांनी दोन्ही हवालदारांसाठी खुर्चीची व्यवस्था केली आणि स्वतः त्याच व्यासपीठावर बसले.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण
रामेश्वर दयाळ यांनी 3 जून रोजी जैथरा पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला होता. माजी आमदार रामेश्वर सिंह यादव, माजी जेआयपी अध्यक्ष जुगेंद्र सिंह यादव, माजी लेखपाल रामखिलाडी, राममूर्ती, रेखा आदींच्या नावाने त्यांनी बळजबरीने बाँड मिळवून दिल्याचा आरोप आहे. माजी आमदार आदींनी त्यांना ओलीस ठेवल्याचा आरोप आहे. सन 2010 ते 2014 या कालावधीत अनेक वेळा संप्रदायाचे काम झाले.

अलीगंजचे सीओ राजकुमार सिंह म्हणाले, उच्च न्यायालयात सुनावणी झाली. न्यायाधीशांच्या वतीने सुरक्षा पुरवण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत.