कोकणात ढासळतोय उद्धव ठाकरेंचा बालेकिल्ला ! रत्नागिरीहून ठाण्याकडे निघाले नगरसेवक आणि पदाधिकारी


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना आज कोकणातून मोठा झटका बसला आहे. आतापर्यंत एकनाथ शिंदे गटात ठाकरे यांच्याशी एकनिष्ठ असलेले डझनभर नगरसेवक आणि नेते सामील झाले आहेत. त्यामुळे महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील छावणी अधिक बळकट होत चालली आहे, तर सर्व प्रयत्न करूनही उद्धव ठाकरे पक्षाला कोसळण्यापासून वाचवू शकलेले नाहीत.

एकनाथ शिंदे उद्धव ठाकरेंवर भारी!
शिवसेना आणि धनुष-बाण (शिवसेनेचे चिन्ह) मिळण्याचा वाद सर्वोच्च न्यायालय आणि निवडणूक आयोगापर्यंत पोहोचला आहे. दरम्यान, शिंदे गटाची ताकद दिवसेंदिवस वाढत असताना दुसरीकडे ठाकरे छावणीसमोरील आव्हानेही वाढत आहेत.

शिवसेनेचे आमदार योगेश कदम यांच्या नेतृत्वाखाली रत्नागिरी जिल्ह्यातील दापोली आणि मंडणगड येथील एकूण 11 नगरसेवकांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची थेट मुंबईतील वर्षा या मुख्यमंत्र्यांच्या शासकीय निवासस्थानी भेट घेतल्याचे वृत्त आहे. तर रत्नागिरी नगरपरिषदेच्या सुमारे वीस नगरसेवकांनी आमदार उदय सामंत यांची भेट घेऊन पाठिंबा व्यक्त केला आहे. यासह रत्नागिरी जिल्ह्यातील 31 नगरसेवक शिंदे कॅम्पमध्ये दाखल झाले.

दापोली आणि मंडणगड नगरपंचायतींच्या निवडणुका काही महिन्यांपूर्वी झाल्या होत्या. तेव्हा पालकमंत्री अनिल परब यांनी थेट शिवसेना-राष्ट्रवादी आघाडीची घोषणा केली होती. ही युती अनेक शिवसैनिकांना मान्य नव्हती, तर आमदार योगेश कदम यांनाही या सगळ्यापासून दूर ठेवण्यात आले होते.

दरम्यान, ठाणे जिल्ह्यातील बदलापूर नगरपालिकेतील शिवसेनेचे सर्व 25 नगरसेवक शिंदे यांच्या गटात सामील झाले आहेत. तर ठाणे जिल्हा परिषदेच्या अध्यक्षा पुष्पा पाटील, उपाध्यक्ष सुभाष पवार, अंबरनाथ पंचायत समितीच्या सभापती अनिता निरगुडा, अंबरनाथ तालुकाप्रमुख बलराम कांब्री हेही उद्धव ठाकरे यांना सोडून शिंदे गटाकडे जात आहेत. बदलापूर शहरप्रमुख वामन म्हात्रे यांच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेचे सर्व नगरसेवक व पदाधिकारी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना उघड पाठिंबा देत आहेत.

गेल्या महिन्यात पक्षाचे ज्येष्ठ नेते एकनाथ शिंदे यांच्या बंडखोरीनंतर शिवसेनेवर मोठे राजकीय संकट उभे ठाकले आहे. ज्याने उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी (MVA) सरकारला महाराष्ट्रातून सत्तेवरून बेदखल केले. शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी 29 जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिला आणि दुसऱ्याच दिवशी शिंदे यांनी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. तर भाजपचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी उपमुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली.