Supreme Court : 2100 इलेक्ट्रिक बसेसच्या निविदा प्रकरणी उच्च न्यायालयाच्या आदेशाला सर्वोच्च न्यायालयाची स्थगिती, आता 2 सप्टेंबरला सुनावणी


मुंबई – बृहन्मुंबई इलेक्ट्रिक सप्लाय अँड ट्रान्सपोर्ट (बेस्ट) च्या 2100 इलेक्ट्रिक बसेसच्या निविदेला सर्वोच्च न्यायालयाने स्थगिती दिली आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने आपल्या अंतरिम आदेशात मुंबई उच्च न्यायालयाच्या आदेशाला स्थगिती देत प्रतिवादीला नोटीस बजावली आहे.

आता 2 सप्टेंबरला होणार सुनावणी
वास्तविक, उच्च न्यायालयाने आपल्या आदेशात 2100 इलेक्ट्रिक बसेसच्या बाबतीत बेस्टचा निर्णय कायम ठेवला आहे. या निर्णयान्वये टाटा मोटर्सला निविदेत अपात्र ठरवण्यात आले.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण
वास्तविक, मुंबईत वीजपुरवठा आणि बसेस चालवणाऱ्या बेस्ट या कंपनीने महानगरात 2100 इलेक्ट्रिक बस चालवण्यासाठी निविदा काढल्या होत्या. या निविदेत टाटा मोटर्सनेही बोली लावली होती, मात्र बेस्टने टाटा मोटर्सला तांत्रिक सहाय्यक पदासाठी अपात्र ठरवले. यानंतर, टाटा मोटर्सच्या वतीने एक याचिका दाखल करण्यात आली होती की, त्यांची बोली मनमानी पद्धतीने फेटाळण्यात आली, त्यामुळे पसंतीच्या कंपनीला फायदा झाला.