Shabaash Mithu Day 1 Collection : क्रिकेटवर बनलेला आणखी एक चित्रपट, तापसीला मिळाले बॉक्स ऑफिसवर तिच्या मेहनतीचे फळ


आधी ’83’, नंतर ‘जर्सी’ आणि आता ‘शाबाश मिठू’, हिंदी चित्रपटांच्या प्रेक्षकांना क्रिकेटवर बनवलेले चित्रपट अजिबात आवडत नाहीत. यामागे एक कारण मानले जात आहे की देशात क्रिकेटचे सामने होऊ लागले, आता क्रिकेट हा खरोखरच प्रेक्षकांचा आवडता खेळ आहे की केवळ ऑनलाइन सट्टेबाजी आहे, यावर चित्रपट व्यापारात चर्चा सुरू आहे. म्हणजे ‘शाबाश मिठू’ चित्रपटाच्या पहिल्या दिवसाचे सुरुवातीचे आकडे या गोष्टीची साक्ष देतात की प्रेक्षकांच्या पसंती सतत बदलत आहेत आणि चित्रपट प्रदर्शित करणारी कंपनी Viacom18 सारखी दिग्गज कंपनी आहे, जरी चित्रपटाचे मार्केटिंग आणि प्रमोशन योग्य प्रकारे केले नाही,तर लोक चित्रपट पाहण्यासाठी पोहोचत नाहीत.

बंडखोरीची कहाणी
‘शाबाश मिठू’ हा चित्रपट एका दक्षिण भारतीय पारंपारिक कुटुंबात जन्मलेल्या एका मुलीची कथा आहे, जी रूढींच्या विरोधात बंड करते. मिताली राजचा बायोपिक म्हणून या चित्रपटाची जाहिरात करण्यात आली होती. या चित्रपटामुळे मिताली राज, जिचे नाव लोकांनी पहिल्यांदा ऐकले आहे, ती हा चित्रपट पाहण्यासाठी कशी आणि का येणार, याचा विचार चित्रपट निर्मात्या कंपनीने केला नाही. हा चित्रपट एका भरतनाट्यम विद्यार्थ्याच्या आयुष्यातील क्रिकेटचा प्रसंगानुरूप वृत्तांतही असू शकतो आणि त्याहीपेक्षा मिताली राजच्या आयुष्यातील, ज्याला चित्रपटाच्या प्रमोशनच्या केंद्रस्थानी ठेवता आले असते. तथापि, Viacom18 चे सीओओ, तापसी पन्नू आणि मिताली राज यांनी संपूर्ण भारत दौऱ्यात स्वतःवर कॅमेरे ठेवले.

30 कोटी खर्च करून बनवला चित्रपट
खराब मार्केटिंगचा बळी ठरलेल्या सुमारे 30 कोटी रुपयांमध्ये बनलेल्या ‘शाबाश मिठू’ या चित्रपटाचे पहिल्या दिवसाचे कलेक्शन 1 कोटीपर्यंतही पोहोचलेले दिसत नाही. शुक्रवारी रात्री मिळालेल्या सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार, चित्रपटाने देशभरातील बॉक्स ऑफिसवर केवळ 80 लाखांची कमाई केली आहे. यासोबतच रिलीज झालेल्या ‘हिट द फर्स्ट केस’ या चित्रपटाचे कलेक्शन थोडे चांगले आणि जवळपास 1.40 कोटी रुपये आहे. दोन्ही चित्रपटांना मिळालेल्या अत्यंत कमकुवत ओपनिंगमुळे या दोन्ही चित्रपटांचे बॉक्स ऑफिसचे भविष्य आतापासून अंधुक दिसू लागले आहे.

तापसी बनली आहे एक ओटीटी हिरोईन
तापसी पन्नू ही ‘शाबाश मिठू’ या चित्रपटाची नायिका आहे आणि त्यात विजय राजशिवाय दुसरा सशक्त कलाकार नाही आणि Taapsee Pannu चे शेवटचे पाच चित्रपट OTT वर सतत प्रदर्शित होत असल्याने, तिच्या चाहत्यांना तिला घरी बसून चित्रपट पाहण्याची सवय झाली आहे. क्रिकेट रसिकांनी थिएटरचा मार्ग स्वीकारला नाही आणि तापसी पन्नूचे चाहते चित्रपट OTT वर येण्याची वाट पाहत आहेत. ‘शाबाश मिठू’ चित्रपट बॉक्स ऑफिसच्या भविष्याची ही कथा आहे. तापसीचा शेवटचा थिएटरमध्ये रिलीज झालेला ‘थप्पड’ होता, ज्याने पहिल्या दिवशी 2.89 कोटींची ओपनिंग मिळवली होती.