Maharashtra : शिंदे मंत्रिमंडळाने बदलले औरंगाबाद आणि उस्मानाबादचे नाव, उद्धव सरकारच्या निर्णयावर बंदी


मुंबई – महाराष्ट्राच्या शिंदे सरकारने औरंगाबादचे संभाजीनगर आणि उस्मानाबादचे नाव धाराशिव करण्याचा निर्णय घेतला. याशिवाय नवी मुंबई विमानतळाचे डीबी पाटील असे नामकरण करण्याच्या निर्णयाला मंत्रिमंडळाने मान्यता दिली. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले, उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्या शेवटच्या मंत्रिमंडळ बैठकीत या शहरांची नावे बदलली होती. मात्र, त्यांचा हा निर्णय बेकायदेशीर होता. त्यामुळे पुन्हा एकदा शहर आणि विमानतळ या दोन्हींचे नामांतर करण्यात आले आहे.

वास्तविक, राजकीय संकटाच्या वेळी माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्या शेवटच्या मंत्रिमंडळ बैठकीत या शहरांची नावे बदलण्याचा निर्णय घेतला होता. मात्र, त्यांच्या निर्णयानंतर राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी उद्धव ठाकरेंना पत्र लिहून सरकार अल्पमतात आहे, त्यामुळे ते लोकाभिमुख निर्णय घेऊ शकत नाहीत, असे म्हटले होते.

बहुमत चाचणीच्या निर्णयानंतर घेण्यात आला हा निर्णय
यापूर्वी राज्याचे उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनीही उद्धव सरकारच्या निर्णयावर आक्षेप घेतला होता. ते म्हणाले होते, दोन्ही शहरांचे नामांतर करण्याचा निर्णय बेकायदेशीर आहे, कारण सरकारची बहुमत चाचणी करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.