Maharashtra Politics : संजय राऊत यांनी पुन्हा शिंदे गटावर साधला निशाणा, म्हणाले- त्यांना बाळासाहेब ठाकरेंचे नाव वापरण्याचा नाही अधिकार


मुंबई – महाराष्ट्रात नवीन सरकार आल्यापासून मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत सातत्याने चर्चा होत आहेत. त्याचबरोबर मंत्रिमंडळात शिंदे गटाकडून आणि भाजपकडून किती मंत्री केले जाणार याबाबत सर्व प्रकारच्या अटकळ बांधल्या जात आहेत. दरम्यान, शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी पुन्हा बंडखोरांवर निशाणा साधला आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांचे नाव वापरण्याचा त्यांना अधिकार नसल्याचे ते म्हणाले.

महाराष्ट्रातील मंत्रिमंडळ विस्ताराच्या विलंबाच्या मुद्द्यावर बोलताना शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी आधी एकनाथ शिंदे आणि नंतर उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर हल्लाबोल केला आहे. ते म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या राजकारणात ‘एक दुजे के लिए’ सिनेमा सुरू झाला आहे. पण या चित्रपटाचा शेवट काय झाला, हे सर्वांनाच माहीत आहे. त्यांचा राजकीय शेवटही असाच होणार आहे.

राऊत यांनी या काळात बंडखोरांनाही लक्ष्य केले आहे. ते म्हणाले की, शिंदे गटामध्ये गेलेल्या सर्व आमदारांनी राजकीय आत्महत्या केल्या आहेत. ज्यांनी शिवसेना सोडली, त्यांना नावे घेण्याचा अधिकार नाही, असे राऊत म्हणाले. बाळासाहेब ठाकरे यांचे नाव घेण्याचाही अधिकार नाही, असे राऊत म्हणाले. त्यांनी स्वतःचे अस्तित्व निर्माण करावे.

शिवसेना नेते राऊत यांनी बंडखोरांना स्वबळावर राजकारण करण्यास सांगितले. खरी शिवसेना ही बाळासाहेब ठाकरेंची शिवसेना आहे. ज्याचे नेतृत्व उद्धव ठाकरे करत आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्या बंडानंतर उद्धव ठाकरेंना मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा द्यावा लागला आणि महाविकास आघाडीचे सरकार पडले.

तर दुसरीकडे आमदार विजय शिवतारे यांनीही संजय राऊत यांच्यावतीने शिंदे गटाच्या सततच्या हल्ल्यावर प्रतिक्रिया दिली आहे. शिवतारे यांनी संजय राऊत यांना स्किझोफ्रेनियाचे बळी म्हटले आहे. शिवतारे यांची शिवसेनेतून हकालपट्टी केली गेली आहे. या निर्णयाचीही त्यांनी खिल्ली उडवली आहे.