आंतरराष्ट्रीय ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश, कंटेनरमधून जप्त केले 362 कोटी रुपयांचे हेरॉईन; ठाण्यातून जप्त केला 460 किलो गांजा


मुंबई : देशाची आर्थिक राजधानी मुंबई आणि आजूबाजूच्या परिसरात अमली पदार्थ विक्रेत्यांविरोधात कायदा कडक करण्यात येत आहे. याच क्रमाने नवी मुंबई पोलिसांनी कोट्यवधींचे ड्रग्ज पकडले असून या प्रकरणाच्या तळापर्यंत जाण्यासाठी वेगाने तपास सुरू आहे. तर ठाणे पोलिसांनी भिवंडी परिसरातून अमली पदार्थ तस्करांना अटक करून त्यांच्या ताब्यातून 460 किलो गांजा जप्त केला आहे.

पोलिसांनी पकडली अमली पदार्थांची मोठी खेप
मिळालेल्या माहितीनुसार, नवी मुंबई गुन्हे शाखेने आंतरराष्ट्रीय ड्रग्ज रॅकेटचा पर्दाफाश करत 362.5 कोटी रुपयांचे हेरॉईन जप्त केले आहे. नवी मुंबई पोलिसांनी 14 जुलै रोजी पनवेलच्या अजिवली येथील नवकार लॉजिस्टिकवर छापा टाकून कंटेनरमधून ड्रग्जची मोठी खेप पकडली.

अधिकाऱ्याने सांगितले की, जप्त केलेले ड्रग्ज कंटेनरच्या दारात लपवले होते, जे जुन्या मुंबई-पुणे महामार्गावर असलेल्या यार्डजवळ ठेवण्यात आले होते आणि त्याचे अंतिम ठिकाण पंजाब होते. पोलिसांनी एनडीपीएस कायद्यान्वये गुन्हा दाखल केला आहे.

त्याचवेळी मुंबईला लागून असलेल्या ठाणे जिल्ह्याच्या पोलिसांनी भिवंडी परिसरात दोन अमली पदार्थ तस्करांना अटक करून त्यांच्या ताब्यातून 460 किलो गांजा जप्त केला आहे. जप्त केलेल्या गांजाची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत 51 लाख रुपये आहे. एनडीपीएस कायद्यान्वये गुन्हा दाखल करून पुढील तपास सुरू आहे.

वरिष्ठ निरीक्षक विकास घोडके यांनी सांगितले की, क्राईम युनिट-V (वागळे इस्टेट) ने कशेळी, भिवंडी येथील गोदामावर छापा टाकून मालक विकास प्रेमशंकर चौबे याला अटक केली. पोलिसांनी यापूर्वी अंबालाल जगदीश जाट (30) याला गांजाच्या तस्करीप्रकरणी अटक केली होती आणि त्याच्याकडून 16 लाख रुपये किमतीचे 110 किलो अमली पदार्थ जप्त केले होते, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. त्याच्या चौकशीत चौबेचा सहभाग उघड झाला आणि त्यानंतर तेथे छापे टाकण्यात आले.

तपासात त्यांनी सांगितले की, पोलिसांनी आतापर्यंत 460 किलो गांजा आणि मोबाईल फोन आणि एक टेम्पोसह इतर वस्तू जप्त केल्या आहेत, ज्याची किंमत 51 लाखांपेक्षा जास्त आहे. या प्रकरणी अंमली पदार्थ आणि सायकोट्रॉपिक सबस्टन्स (एनडीपीएस) कायद्यान्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.