शिवसैनिकांवर झालेल्या हल्ल्यामुळे संतापले उद्धव ठाकरे म्हणाले- ‘पोलिस शिक्षा करू शकत नसतील तर आम्ही…’


मुंबई : महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी शुक्रवारी कार्यकर्त्यांवर होणारे हल्ले खपवून घेतले जाणार नाहीत, असे सांगितले. शुक्रवारी उद्धव ठाकरे पक्षाच्या भायखळा कार्यालयात पोहोचले होते. येथे त्यांनी शिवसेना कार्यकर्ता बबन गावकर यांची भेट घेतली, ज्यावर गुरुवारी रात्री उशिरा अज्ञातांनी हल्ला केला होता.

यामिनी जाधव या दक्षिण मुंबईतील भायखळ्याच्या आमदार आहेत, त्या शिवसेनेच्या बंडखोर आमदारांपैकी एक आहेत आणि आता त्या महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या गटात सामील झाल्या आहेत. पीडित कार्यकर्त्याची भेट घेतल्यानंतर उद्धव ठाकरे म्हणाले की, शिवसेना कार्यकर्त्यांच्या जीवाशी खेळण्याचा प्रयत्न खपवून घेतला जाणार नाही. जर पोलिस गुन्हेगारांना शिक्षा करू शकत नसतील, तर शिवसेना कार्यकर्ते तसे करतील. पोलिसांनी राजकारणात येऊ नये. शिवसेनेतील फुटीचा फटका कार्यकर्त्यांनाही बसला आणि ते वेगवेगळ्या गटात विभागले गेले. आता दोन्ही गटांचे कार्यकर्ते आपापसात भांडत आहेत. गेल्या महिन्यात एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली अनेक आमदारांनी बंड केले, त्यानंतर ते सुरत, गुवाहाटी आणि नंतर गोव्यात गेले. एकनाथ शिंदे यांनी नंतर भाजपसोबत सरकार स्थापन केले आणि या सरकारमध्ये देवेंद्र फडणवीस उपमुख्यमंत्रीही झाले.

2019 च्या विधानसभा निवडणुका भाजप आणि शिवसेना युतीने एकत्र लढल्या होत्या. निवडणुकीतील दणदणीत विजयानंतर शिवसेनेने भाजपशी संबंध तोडून मुख्यमंत्रीपदासाठी आपले प्रतिस्पर्धी काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसशी हातमिळवणी करून सरकार स्थापन केले, मात्र अडीच वर्षानंतर मंत्री एकनाथ शिंदे यांनी बंडखोरी करत दोन-तीन वर्षे सत्ता स्थापन केली. उद्धव सरकारच्या सत्तेतून बाहेर पडण्याची स्क्रिप्ट लिहिली.