तिसऱ्या लाटेनंतर सलग दुसऱ्या दिवशी 20 हजारांहून अधिक कोरोनाबाधितांची नोंद


नवी दिल्ली – देशात सलग दुसऱ्या दिवशी शुक्रवारी 20 हजारांहून अधिक नवे कोरोना बाधित आढळले आहेत. यादरम्यान 47 लोकांचा या साथीने मृत्यू झाला. तिसऱ्या लाटेनंतर प्रथमच एवढ्या मोठ्या प्रमाणात रुग्ण आढळून येत आहेत. मात्र, नव्या लाटेची शक्यता तज्ज्ञांनी फेटाळून लावली आहे. वाढत्या रुग्णांची संख्या पाहता सरकारने आजपासून बुस्टर डोसची विशेष मोहीम सुरू केली आहे. 18 ते 59 वयोगटातील लोकांना ते मोफत दिले जाईल.

गेल्या 24 तासांत दैनंदिन संसर्ग दर 4.44 टक्के नोंदवला गेला आहे. त्याच वेळी, सक्रिय प्रकरणांमध्ये 2997 ची वाढ झाली आणि ती 1,39,073 पर्यंत वाढली. शुक्रवारी 20038 नवीन रुग्ण आढळले. मात्र, गुरुवारच्या तुलनेत हे प्रमाण कमी आहे. गुरुवारी, 20,139 नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली.

आवश्यक आहेत प्रतिबंधात्मक उपाय, बूस्टर डोसने वाढेल प्रतिकारशक्ती
गेल्या एक महिन्यापासून कोरोनाच्या दैनंदिन रुग्णांमध्ये सातत्याने चढ-उतार होत आहेत. मात्र, तिसऱ्या लाटेनंतर आता एका दिवसात 20 हजारांहून अधिक नवीन प्रकरणे समोर आली आहेत. हा चढ-उतार नक्कीच भयावह आहे, पण त्यामुळे आणखी एक लाट येण्याची शक्यता सध्या तरी नगण्य असल्याचे आरोग्य तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. तथापि, सर्व लोकांनी कोरोना संसर्गाचा धोका लक्षात घेऊन प्रतिबंधात्मक उपाय करत राहावे. वाढत्या रुग्णांची संख्या पाहता सरकारने आजपासून बुस्टर डोसची विशेष मोहीम सुरू केली आहे. 18 ते 59 वयोगटातील लोकांना ते मोफत दिले जाईल.

तिसरा किंवा बूस्टर डोस देखील विनामूल्य
लसीकरणावरील राष्ट्रीय तांत्रिक सल्लागार गटाच्या शिफारशीनुसार सरकारने अलीकडेच दोन लसींनंतर बूस्टर डोससाठीचे अंतर नऊ महिन्यांवरून सहा महिन्यांपर्यंत कमी केला आहे. म्हणजेच ज्यांना सहा महिन्यांपासून दुसरी लस देण्यात आली आहे, त्यांना आता बूस्टर डोस मोफत मिळू शकतो. हा डोस शासकीय लसीकरण केंद्रांवर मोफत दिला जात आहे. यापूर्वीही सरकारने दोन डोस मोफत दिले होते.