Facebook Update : फेसबुकने जारी केले एक अप्रतिम फीचर, तुम्ही एका अकाउंटने बनवू शकता पाच प्रोफाईल


मेटाने आपल्या यूजर्सना एक मोठी भेट दिली आहे. तुम्ही आता एका फेसबुक अकाउंटसह पाच प्रोफाईल तयार करू शकाल. या नवीन फीचरचा उद्देश कंपनीच्या प्लॅटफॉर्मवर युजर एंगेजमेंट वाढवणे हा आहे. फेसबुकच्या या नवीन फीचरची सध्या चाचणी सुरू आहे. अहवालानुसार, चाचणीमध्ये सहभागी बीटा वापरकर्त्यांना त्यांच्या सिंगल अकाउंटमधून पाच प्रोफाइल तयार करण्याची सुविधा मिळत आहे आणि सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे तुम्हाला अतिरिक्त प्रोफाइलमध्ये तुमचे खरे नाव नमूद करण्याचीही गरज नाही.

याचा सरळ अर्थ असा आहे की तुम्ही तुमची ओळख लपवून एखाद्या पोस्टवर टिप्पणी करू शकाल, जरी या वैशिष्ट्याबद्दल गोंधळ होण्याची देखील शक्यता आहे, कारण यामुळे स्पॅम वाढेल. मेटा म्हणते की अतिरिक्त प्रोफाइलने देखील Facebook च्या धोरणाचे पालन केले पाहिजे. याचा अर्थ असा की जर तुम्ही तुमच्या इतर प्रोफाइलसह पॉलिसीचे उल्लंघन केले, तर तुमचे मुख्य खाते देखील प्रभावित होईल.

नवीन फीचरबाबत, फेसबुकचा असा विश्वास आहे की यामुळे वापरकर्त्यांना वेगळ्या ओळखीसह एक स्वतंत्र श्रेणी फीड मिळेल, म्हणजेच, जर एखाद्या वापरकर्त्याला गेम आणि प्रवास या दोन्हीमध्ये स्वारस्य असेल तर लोक या दोन श्रेणीनुसार प्रोफाइल तयार करू शकतील आणि त्याचे अनुसरण करू शकतील.

मेटाने मेटाव्‍हरर्स आणि वेब 3 साठी आपले वॉलेट लाँच केले आहे, जे एक सार्वत्रिक पेमेंट मोड आहे. Meta च्या या पेमेंट सिस्टमचे नाव Meta Pay आहे, ज्याद्वारे Metaverse व्यतिरिक्त, सामान्य पेमेंट देखील केले जाऊ शकते. तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की Meta Pay हा फेसबुक पेचा नवीन अवतार आहे.

Meta Pay बद्दल, Meta चे CEO मार्क झुकेरबर्ग यांनी त्यांच्या एका पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, Web3 च्या जगात मालकीवरून मोठा संघर्ष सुरू आहे आणि तो तितकाच महत्त्वाचा आहे. आगामी काळात युजर्स डिजिटल कपडे घालतील. आगामी काळात, मेटाव्हर्समध्ये देखील खरेदी होईल. ज्यासाठी पेमेंट सिस्टमची आवश्यकता आहे.