अलर्ट: मोबाईलवर पाहात आहात अॅडल्ट कंटेंट, मग जाणून घ्या हे काळे सत्य, क्षणार्धात होईल सर्व नष्ट


भारतात अॅडल्ट कंटेंटवर बंदी असली तरी, असे असूनही लोक ते छुप्या पद्धतीने पाहात आहेत. सरकारच्या आदेशानंतर देशातील सर्व टेलिकॉम कंपन्यांनी त्यांच्या नेटवर्कवर पॉर्न, चाइल्ड पॉर्न इत्यादींवर बंदी घातली आहे. सहसा, जे फोनवर पॉर्न पाहतात त्यांना असे वाटते की जर ते खाजगी मोडमध्ये पाहत असतील, तर कोणालाही माहित होणार नाही, परंतु सत्य उलट आहे. सत्य हे आहे की तुम्ही इतर कोणतीही सामग्री पाहताना तुमचा मागोवा घेतला जात नसला तरीही, तुम्ही पॉर्न पाहता तेव्हा, हजारो एआय बॉट्स एकाच वेळी तुमच्यावर लक्ष ठेवतात. आपले ट्रॅकिंग कसे केले जाते आणि या ट्रॅकिंगचे तोटे काय आहेत ते समजून घ्या…

पहिली गोष्ट म्हणजे जेव्हाही तुम्ही असा कंटेंट पाहता, तेव्हा तुमच्या मोबाइल सर्व्हिस ऑपरेटरला त्याची माहिती आणि तुमच्या फोनमध्ये पडलेल्या अॅप्सची माहिती मिळते, त्यादरम्यान एखाद्या गुप्तचर संस्थेप्रमाणे तुमच्यावर नजर ठेवली जाते, म्हणजे तुमचा संपूर्ण ब्राउझिंग इतिहास ट्रॅक केला जातो.

तुमच्या ब्राउझिंग पॅटर्ननुसार तुमचा मागोवा घेतला जातो आणि तुमचे सोशल मीडिया प्रोफाइलही स्कॅन केले जातात. यानंतर, तुम्हाला कोणती जाहिरात दाखवायची हे ठरवले जाते. जर तुम्हाला पॉर्नचे व्यसन असेल, तर तुम्हाला फक्त त्याच्याशी संबंधित जाहिराती दाखवल्या जातील.

प्रथम सशुल्क सेवा घेणाऱ्या लोकांवर नजर
पॉर्न पाहण्यासाठी पैसे द्यायला तयार असणाऱ्यांना सर्वात आधी टार्गेट केले जाते. अशा लोकांकडून, त्यांच्या बँक खात्याचे तपशील ते पेमेंट करताना त्याच वेळी घेतले जातात. तुमच्या क्रेडिट आणि डेबिट कार्डचाही गैरवापर होऊ शकतो.

तुमच्या फोनमध्ये टाकले जाऊ शकते मालवेअर
जर तुम्ही पॉर्न साइट्सला भेट देत असाल किंवा फाइल्स डाउनलोड करत असाल तर तुमच्या फोनमध्ये मालवेअर घुसण्याचा पूर्ण धोका आहे. या मालवेअरद्वारे तुमची नंतर हेरगिरी देखील केली जाऊ शकते आणि तुमचे खाजगी फोटो सार्वजनिक करण्याची धमकी देऊन तुम्हाला ब्लॅकमेल केले जाऊ शकते.

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, भारत सरकारच्या कायद्यानुसार, देशात पॉर्न बनवणे, ते कोणत्याही साइटवर अपलोड करणे किंवा इतर कोणत्याही माध्यमातून शेअर करणे बेकायदेशीर आहे. चाइल्ड पोर्नोग्राफीवर पूर्ण बंदी असून यासाठी कडक कायदेही आहेत. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की 2018 मध्ये कॅस्परस्की लॅबच्या अहवालानुसार, पॉर्न पाहण्यामुळे सुमारे 1.2 दशलक्ष अँड्रॉइड वापरकर्ते मालवेअरने प्रभावित झाले होते.