Monkeypox : केरळमध्ये आढळले मंकीपॉक्सचे संशयित बाधित, परदेशात संक्रमित व्यक्तीच्या संपर्कात आली होती ही व्यक्ती


तिरुवनंतपुरम – केरळमध्ये परदेशातील एका व्यक्तीला मंकीपॉक्सची चाचणी पॉझिटिव्ह आली आहे. त्याचा नमुना तपासणीसाठी पाठवण्यात आला आहे. पुष्टी झाल्यानंतरच तो मंकीपॉक्स बाधित मानला जाईल. राज्याच्या आरोग्य मंत्री वीणा जॉर्ज यांनी गुरुवारी ही माहिती दिली.

त्या म्हणाल्या की, मंकीपॉक्सच्या संशयित रुग्णाला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. परदेशातून परतल्यानंतर या व्यक्तीमध्ये मंकीपॉक्सची लक्षणे दिसून आली. रक्ताचे नमुने नॅशनल इन्स्टिट्यूट ऑफ व्हायरोलॉजीकडे तपासणीसाठी पाठवण्यात आले आहेत. चाचणीचा अहवाल आल्यानंतरच या आजाराची पुष्टी होऊ शकते. मंत्री जॉर्ज यांनी रुग्णाविषयी अधिक माहिती न देता सांगितले की, त्या व्यक्तीला मंकीपॉक्सची लक्षणे होती आणि तो परदेशातील मंकीपॉक्सच्या रुग्णाच्या जवळच्या संपर्कात होता.

हा विषाणू प्राण्यांपासून पसरतो माणसांमध्ये
वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (डब्ल्यूएचओ) च्या मते, मंकीपॉक्स हा एक विषाणूजन्य झुनोसिस (प्राण्यांपासून मानवामध्ये प्रसारित होणारा विषाणू) आहे. यात पूर्वी चेचक रूग्णांमध्ये दिसणाऱ्या लक्षणांसारखीच लक्षणे आहेत.