यूट्यूबवरून शिकला बनावट नोटा छापायला: आठवी पास मजुराने घरात बसवले मशिन, अटक केल्यानंतर पोलीस ठाण्यात छापून दाखवल्या नोटा


गाझियाबाद – साहिबाबाद पोलिसांनी आठवी पास मजुर खुशी मोहम्मदला मंगळवारी रात्री अकराच्या सुमारास अर्थला येथील पेट्रोल पंपावरून बनावट नोटा छापण्याच्या गुन्ह्यात अटक केली आहे. रातोरात श्रीमंत होण्याच्या इच्छेने तो यूट्यूबवरून शिकून गिरधरपूर बादलपूर येथील भाड्याच्या घरात या नोटा छापत होता.

खुशी मोहम्मद हा दिवसा मजूर म्हणून काम करत असे आणि रात्री नोटा छापत असे. त्याने 500, 200 आणि 100 रुपयांच्या 94 हजार मूल्यांच्या नोटा छापल्या होत्या. पोलीस ठाण्यात चौकशी केली असता त्याने पोलिसांना बनावट नोटा छापून दाखविल्या. नोटा चालवण्यासाठी ज्याला आपला एजंट बनवायचे होते, त्यानेच पोलिसांना ही माहिती दिली.

यानंतर पोलिसांनी सापळा रचला. नोटा बदलून घेण्यासाठी तो पेट्रोल पंपावर पोहोचताच त्याला पकडण्यात आले. त्याच्याकडून 9400 रुपयांच्या बनावट नोटा सापडल्या. त्याच्या घरातून प्रिंटर, कटर, टेप आदी साहित्य जप्त करण्यात आले आहे. एसपी सिटी सेकंड ज्ञानेंद्र कुमार सिंह यांनी सांगितले की, खुशी मोहम्मद ही मूळची विनाखार, बदाऊन येथील उनाखची रहिवासी आहे. गिरधरपूर हे बराच काळ बादलपूरमध्ये राहत होते.