व्हॉट्सअॅपने जारी केले नवे अपडेट, आता येणार मेसेजिंगची अधिक मजा


इन्स्टंट मल्टीमीडिया मेसेजिंग अॅप व्हॉट्सअॅपने आणखी एक मोठे अपडेट जारी केले आहे. काही दिवसांपूर्वी व्हॉट्सअॅपने मेसेजसाठी इमोजी रिअॅक्शन फीचर जारी केले होते, पण त्यादरम्यान केवळ सहा इमोजी मेसेजवर प्रतिक्रिया देण्यासाठी उपलब्ध होते आणि आता तुम्ही तुम्हाला हवे असलेल्या कोणत्याही इमोजीवर प्रतिक्रिया देऊ शकता. व्हॉट्सअॅपने स्वतः ट्विट करून याबाबत माहिती दिली आहे.

व्हॉट्सअॅप इमोजी रिअॅक्शनचे नवीन अपडेट अँड्रॉइड आणि आयओएस दोन्हीसाठी रोल आउट होत आहे. मेटा सीईओ मार्क झुकेरबर्ग यांनीही फेसबुक पोस्टद्वारे नवीन फीचरची माहिती दिली आहे. व्हॉट्सअॅपचे हे नवीन फीचर टेलिग्राम, स्लॅक आणि आयमेसेजसारख्या अॅप्सशी स्पर्धा करेल. फेसबुक मेसेंजरमध्येही हे फिचर आधीपासूनच आहे.

व्हॉट्सअॅपवर इमोजीसह संदेशाला कसे द्यावे उत्तर ?

  • सर्वप्रथम व्हॉट्सअॅप ओपन करा.
  • आता तुम्हाला ज्या मेसेजवर इमोजी रिप्लाय हवा आहे, तो थोडा वेळ दाबून धरा.
  • आता एक पॉपअप उघडेल, ज्यामध्ये तुम्हाला अनेक इमोजी दिसतील.
  • यापैकी एकावर टॅप करा.
  • यानंतर तुमच्या इमोजीला रिप्लाय येईल.

बनावट अॅपबाबत कंपनीने दिला इशारा
व्हॉट्सअॅपचे सीईओ विल कॅथकार्ट यांनी स्वत: युजर्सना या बनावट अॅपबाबत चेतावणी दिली आहे. त्यांनी लागोपाठ अनेक ट्विट केले आहेत, ज्यात त्यांनी म्हटले आहे की WhatsApp हे सर्वात लोकप्रिय इन्स्टंट मेसेजिंग मोबाईल अॅप आहे, ज्याच्या वापरकर्त्यांची संख्या सुमारे दोन अब्ज आहे. व्हॉट्सअॅप नेहमीच घोटाळेबाजांचे लक्ष्य असते. ते वापरकर्त्यांची फसवणूक करण्यासाठी विविध युक्त्या वापरतात.

अलीकडे, आमच्या सुरक्षा संशोधकाने अनेक संशयास्पद अॅप्स ओळखले आहेत, जे WhatsApp सारखीच सेवा प्रदान करण्याचा दावा करतात आणि WhatsApp सारखीच नावे असलेली अनेक अॅप्स. गुगल प्ले स्टोअरवर असेच एक अॅप ओळखले गेले आहे, जे HeyMods नावाच्या डेव्हलपरने विकसित केले आहे आणि या अॅपचे नाव Hey WhatsApp आहे.