Sri Lanka Crisis : भारताने राष्ट्राध्यक्ष राजपक्षे यांना केली देश सोडण्यात मदत? भारत सरकारने दिले उत्तर


कोलंबो – श्रीलंकेतील आर्थिक संकट आणि गोंधळाची परिस्थिती असताना राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे आज सकाळी श्रीलंकेतून मालदीवला रवाना झाले. हवाई दलाच्या विशेष विमानातून त्यांनी पत्नी आणि दोन सुरक्षा कर्मचाऱ्यांसह मालदीवसाठी उड्डाण केले. दरम्यान, भारत सरकारने गोटाबाया राजपक्षे यांना श्रीलंकेतून पळून जाण्यास मदत केल्याच्या बातम्यांना वेग आला आहे. मात्र, श्रीलंकेतील भारतीय उच्चायुक्तांनी याचा इन्कार केला आहे.

भारतीय उच्चायुक्तालयाने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, श्रीलंकेचे राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांच्या भेटीची भारताने सोय केल्याच्या अशा निराधार प्रसार माध्यमांच्या वृत्तांचा भारत सरकार स्पष्टपणे इन्कार करते. भारत श्रीलंकेतील लोकांना पाठिंबा देत राहील, याचा पुनरुच्चार करण्यात आला आहे, असे उच्चायुक्तांनी सांगितले.

हवाई दलाने केली गोटाबाया मालदीवमध्ये पळून गेल्याची पुष्टी
राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे आपल्या पत्नीसह मालदीवला रवाना झाल्याची पुष्टी श्रीलंकेच्या हवाई दलाने केली आहे. श्रीलंकेच्या हवाई दलाने, घटनेतील तरतुदींनुसार आणि सरकारच्या विनंतीनुसार, राष्ट्रपती, त्यांची पत्नी आणि दोन सुरक्षा अधिकाऱ्यांना आज पहाटे मालदीवला जाण्यासाठी विमान उपलब्ध करून दिले.

अटकेतून राष्ट्रपतींना देण्यात आली आहे सूट
वास्तविक, श्रीलंकेत तैनात असलेल्या राष्ट्रपतींना अटकेतून सूट देण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत गोटाबाया राजपक्षे यांना राजीनामा देण्यापूर्वी परदेशात पळून जायचे होते, असे मानले जात आहे. राजीनामा देताच गोटाब्याला अटक होण्याची भीती त्यांना होती. गोटाबाया आज राजीनामा देणार होते. त्यापूर्वी ते देश सोडून पळून गेले होते. हजारो आंदोलकांनी त्यांच्या अधिकृत निवासस्थानावर धडक दिल्यानंतर त्यांनी यापूर्वी राजीनामा जाहीर केला होता. अभूतपूर्व आर्थिक संकटाने देशाला गुडघे टेकले आहे, यासाठी त्यांना दोष देण्यात आला.