PM Kisan Yojana : पीएम किसान योजनेशी संबंधित समस्यांचे होणार त्वरित निराकरण, फक्त या नंबरवर करावा लागेल कॉल


नवी दिल्ली – देशातील शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी भारत सरकार विविध योजना राबवत आहे. या योजनांचा उद्देश शेतकऱ्यांचे भविष्य आर्थिकदृष्ट्या सुरक्षित करणे आणि त्यांना शेतीशी संबंधित नवीन तंत्रांची माहिती करून देणे हा आहे. याच भागात, काही वर्षांपूर्वी भारत सरकारने प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना सुरू केली होती. योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यात दरवर्षी 2-2 हजार रुपयांची आर्थिक मदत तीन हप्त्यांमध्ये दिली जाते.

आतापर्यंत एकूण 11 हप्ते शेतकऱ्यांच्या खात्यावर वर्ग करण्यात आले आहेत. मात्र, काही वेळा शेतकऱ्यांना योजनेशी संबंधित अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. अशा परिस्थितीत ते खूप अस्वस्थ होतात. या एपिसोडमध्ये आज आम्ही तुमच्यासोबत पीएम किसान सन्मान निधी योजनेशी संबंधित हेल्पलाइन क्रमांक शेअर करणार आहोत. या क्रमांकांवर कॉल करून तुम्ही योजनेशी संबंधित कोणत्याही समस्येचे निराकरण करू शकता. जाणून घेऊया त्याबद्दल…

तुम्हाला प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेशी संबंधित कोणतीही माहिती जाणून घ्यायची असेल किंवा योजनेशी संबंधित कोणत्याही समस्येचे निराकरण करायचे असल्यास. तुम्ही तात्काळ हेल्पलाइन क्रमांक 011-24300606 वर कॉल करून या प्रकरणाची माहिती घेऊ शकता. या नंबरवर कॉल केल्यानंतर तुम्हाला समस्येचे निराकरण त्वरित मिळेल.

याशिवाय, तुम्ही PM किसानच्या टोल फ्री क्रमांक 18001155266 वर कॉल करून तुमच्या समस्येचे निराकरण करू शकता. तुम्ही [email protected] वर मेल करून योजनेची माहिती मिळवू शकता.

जर तुम्ही आत्तापर्यंत तुमचे eKYC पीएम किसान सन्मान निधी योजनेत केले नसेल. अशा स्थितीत हे काम 31 जुलैपूर्वी लवकरात लवकर पूर्ण करावे. जर तुम्ही हे केले नाही, तर अशा परिस्थितीत तुम्हाला पुढील हप्त्याचा लाभ मिळणार नाही. eKYC साठी सरकारने 31 जुलै 2022 ही अंतिम मुदत निश्चित केली आहे.