Mumbai Rain : मुंबईत मुसळधार पावसामुळे अनेक भागात पाणी साचले, वसईत दरड कोसळली, 4 जणांची सुटका, दोघांचा शोध सुरू


मुंबई : मुंबईसह महाराष्ट्रात सध्या मुसळधार पावसाने कहर केला आहे. मुसळधार पावसामुळे मुंबईतील काही भागातही पाणी तुंबले आहे. माटुंगा, अंधेरी सबवे, मिलन सबवे यांसारख्या सखल भागांचा समावेश आहे. मात्र, शहरात पाणी साचण्याची स्थिती नसल्याचा दावा पालिकेकडून केला जात आहे. याशिवाय मुंबईला लागून असलेल्या वसईत दरड कोसळल्याने काही लोक ढिगाऱ्याखाली दबले आहेत. त्यांना वाचवण्याचे काम युद्धपातळीवर सुरू आहे. घटनास्थळी एनडीआरएफकडून बचावकार्य सुरू आहे.

लोकल ट्रेन वेळेवर
मुंबईच्या लोकल ट्रेनला शहराची लाईफलाइन म्हटले जाते. लोकल वेळेवर नसेल, तर लोकांना एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी पोहोचणे कठीण होऊन बसते. अशा परिस्थितीत मुसळधार पावसामुळे अनेक वेळा लोकल गाड्यांवरही परिणाम होतो. मात्र, रेल्वेने दिलेल्या माहितीनुसार, सर्व फेऱ्या आपल्या नियोजित वेळेवर सुरू आहे. मात्र हार्बर मार्गावरील लोकल पाच ते दहा मिनिटे उशिराने धावत आहेत.

मुंबईत ऑरेंज अलर्ट
देशाची आर्थिक राजधानी मुंबईत 15 जुलैपर्यंत हवामान खात्याने ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे. यादरम्यान शहरातील अनेक भागात जोरदार वाऱ्यासह मुसळधार पाऊस पडू शकतो. मुंबई शहरात काल रात्रीपासून मुसळधार आणि मुसळधार पाऊस सुरू आहे. मुंबईत आज सकाळी 11.44 च्या सुमारास भरती-ओहोटीचा इशारा देण्यात आला आहे. यादरम्यान समुद्रात 4.68 मीटर उंच लाटा उसळतील. या काळात शहरात जोरदार पाऊस झाल्यास परिस्थिती अनियंत्रित होऊ शकते.

मुंबई-कसारा जुन्या महामार्गावर झालेल्या अपघातामुळे मोठी वाहतूक कोंडी झाली आहे. पुढे जाण्यासाठी लोकांना तासनतास वाट पाहावी लागत असल्याची समस्या आहे. सध्या महामार्ग वाहतूक पोलीस वाहतूक कोंडी सोडवण्याच्या कामात व्यस्त आहेत. मुंबईला लागून असलेल्या कल्याण, ठाणे आणि नवी मुंबईत आज दुपारी एक वाजेपर्यंत मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने वर्तवली आहे.