Maharashtra Politics : जेव्हा राजनाथ सिंह यांनी उद्धव ठाकरेंना म्हटले – ‘अस्सलाम वालेकुम’! मनोरंजक कथा वाचा


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे आणि संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांच्यातील कथित फोन संभाषणाची नुकतीच मीडियात चर्चा होत आहे. शिवसेनेच्या बैठकीत स्वतः ठाकरे यांनी याबाबतची माहिती दिली. उद्धव ठाकरे यांनी पक्षाच्या नेत्यांना सांगितले की, नुकतेच संरक्षणमंत्री सिंह यांनी फोन केला होता. त्यांनी ‘अस्सलाम वालेकुम’ ने सुरुवात केली. मी यावर आक्षेप घेतला, तेव्हा त्यांनी ‘जय श्री राम’ म्हटले.

महाराष्ट्रातील सत्ता उलथवून आणि शिवसेनेतील बंडानंतर शिवसेना अडचणीत आली आहे. अशा स्थितीत उद्धव गटाचे एनडीए आणि भाजपशी संबंध असल्याबाबत पुन्हा एकदा सट्टेबाजीचा बाजार तापला आहे. याला निमित्तही राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक आहे. भाजप आणि एनडीएचे नेते एनडीएच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू यांच्या बाजूने शिवसेनेचा पाठिंबा मिळवण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

राष्ट्रपतिपदाच्या निवडणुकीसंदर्भात शिवसेनेने सोमवारी आणि मंगळवारी पक्षाच्या खासदार आणि आमदारांची बैठक बोलावली होती. मीडिया रिपोर्टमध्ये दावा करण्यात आला आहे की यामध्ये उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्या सहकारी नेत्यांना राजनाथ सिंह यांनी फोन करून मुर्मू यांना पाठिंबा मागितल्याचे सांगितले. राजनाथ सिंह यांनी ‘अस्सलाम वालेकुम’ या संवादाला सुरुवात केली, तेव्हा त्यांनी त्यावर आक्षेप घेतल्याचे उद्धव ठाकरे म्हणाले. यावर संरक्षणमंत्र्यांनी लगेच ‘जय श्री राम’ म्हटले आणि त्यानंतर दोघांमध्ये पुढील चर्चा झाली.

संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांना एनडीएने राष्ट्रपती निवडणुकीचे समन्वयक बनवले आहे. त्यामुळेच ते द्रौपदी मुर्मू यांना पक्षाच्या नेत्यांकडून आणि विरोधकांकडून पाठिंबा मिळवत आहेत. ते अनेक नेत्यांना प्रत्यक्ष भेटून अनेकांशी फोनवरून चर्चा करत आहेत.

राऊतचा टोमणा – ‘फोन करत होते मेहबूबाला, पण लागला मातोश्रीवर’
मात्र, याप्रकरणी शिवसेना खासदार संजय राऊत कुठे गप्प बसणार होते. उद्धव ठाकरेंच्या खुलाशानंतर त्यांनी तात्काळ टोमणा मारला आणि ‘राजनाथ सिंह मेहबुबा मुफ्तींना फोन करण्याचा प्रयत्न करत होते, पण चुकून फोन मातोश्रीवर गेला.’

भाजप म्हणाला- हे खोटे आहे, असे काही झाले नाही
भाजप आमदार सुधीर मुनगंटीवार यांनीही उद्धव ठाकरेंच्या दाव्याला प्रत्युत्तर दिले आहे. याबाबत राजनाथ सिंह यांच्याशी बोलले असता संरक्षणमंत्र्यांनी आपण असे काहीही बोलले नसल्याचे त्यांनी सांगितले. ते खोटे असल्याचे मुनगंटीवार म्हणाले. ठाकरे यांनी असे बोलू नये. यासोबतच मुनगंटीवार यांनी मुर्मू यांच्या शिवसेनेच्या पाठिंब्याचे स्वागत केले.