गुरुपौर्णिमेला एकमेकांशी भिडले शिष्य, ‘बाळासाहेब हयात असते तर…’ या शिंदेंच्या ट्विटला राऊतांचे उत्तर


मुंबई – आज गुरुपौर्णिमा आहे. संपूर्ण देश आपल्या शिष्य गुरूंप्रती श्रद्धा, समर्पण आणि आदराची भावना व्यक्त करत आहे. दरम्यान, महाराष्ट्राच्या राजकारणात काहीतरी वेगळेच शिजत आहे. येथे बाळासाहेब ठाकरे यांचे शिष्यही त्यांच्या शिक्षण आणि दीक्षाबाबत एकमेकांशी भिडले आहेत. काहीजण त्यांचा वारसा पुढे नेण्याचा दावा करत आहेत, तर काहीजण निष्ठेवर प्रश्नचिन्ह लावत आहेत.

शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांनी पहिले ट्विट केले होते. गुरुपौर्णिमेच्या मुहूर्तावर राऊत यांनी बाळासाहेबांसोबतचा फोटो ट्विट करून लिहिले, वो ही गुरु और वो ही गुरुर. यानंतर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे ट्विट आले आणि दोघांमधील वाद चव्हाट्यावर आला.


हिंदुत्वाशिवाय कल्पना नाही
गुरुपौर्णिमेनिमित्त मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी बाळासाहेब ठाकरे आणि आनंद दिघे यांची छायाचित्रे पोस्ट केली. त्यांनी मराठीत लिहिलं, बाळासाहेबांच्या विचारांतून फसवणूक होत नाही. हा विझलेला अंगार नाही, हिंदुत्वाशिवाय दुसरी कल्पना नाही. गुरुपौर्णिमेच्या हार्दिक शुभेच्छा. शिंदे यांचे हे ट्विट उद्धव ठाकरे यांच्यावर निशाणा असल्याचे मानले जात आहे. वास्तविक, शिंदे सातत्याने उद्धव यांच्यावर हिंदुत्वापासून दूर जात असल्याचा आरोप करत आहेत.


राऊत यांनी त्यांच्याच शैलीत उत्तर दिले
शिंदे यांच्या ट्विटनंतर राज्यसभा खासदार संजय राऊत यांनी त्यांच्याच शैलीत प्रतिक्रिया दिली. ते म्हणाले, काही लोक शिवसेना सोडून बाळासाहेब आमचे गुरू असल्याचे सांगतात. बाळासाहेब हयात असते, तर त्यांनी अशा लोकांना त्यांच्याच शैलीत उत्तर दिले असते. ते म्हणाले, बाळासाहेब हे आपल्या सर्वांचे गुरू होते. शिवसेना, महाराष्ट्र आणि देशाशी एकनिष्ठ असलेल्या सर्वांचे ते गुरू होते. शिंदे यांची खिल्ली उडवत राऊत म्हणाले, बाळासाहेबांवर निष्ठा ठेवणे हीच त्यांची खरी गुरुदक्षिणा आहे.