Arun Lal resigned : 28 वर्षांपेक्षा लहान पत्नीसोबत हनिमूनला जाणार अरुण लाल, बंगाल क्रिकेटच्या प्रशिक्षकपदाचा दिला राजीनामा


नवी दिल्ली : ऋद्धिमान साहा वादानंतर बंगाल क्रिकेट संघ पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे. माजी भारतीय क्रिकेटपटू अरुण लाल यांनी वरिष्ठ क्रिकेट संघाच्या प्रशिक्षकपदाचा राजीनामा दिला आहे. दोन महिन्यांपूर्वीच लग्न झालेल्या अरुण लाल यांनी राजीनाम्याचे कारण वाढते वय आणि थकवा हे सांगितले आहे.

वाढत्या वयाचे कारण
प्रसारमाध्यमांशी बोलताना अरुण लाल म्हणाले, माझा हा निर्णय पूर्णपणे वैयक्तिक आहे. यावर कोणताही वाद नाही. मी नुकतेच CaB ला सांगितले की मला बंगालचे प्रशिक्षक म्हणून चालू ठेवायचे नाही. हे 24 तास आणि 7 दिवसांचे काम आहे. दिवसभर प्रवास करावा लागतो. क्रिकेट संघाला प्रशिक्षण देणे, हे अवघड काम आहे. मला वाटते मी म्हातारा झालो आहे. म्हणूनच मी माझ्या पदाचा त्याग करत आहे.

11 जुलै रोजी दिला होता राजीनामा
अरुण लाल यांनी सोमवारी क्रिकेट असोसिएशन ऑफ बंगालचे सचिव स्नेहशिष गांगुली यांच्याकडे राजीनामा सोपवला. अरुण लाल पुढे म्हणतात, मी हा निर्णय आनंदाने घेतला आहे. असंतोषाचा प्रश्नच नाही. मी फक्त म्हातारा झालो आहे. बंगाल संघाने आकार घेतला आहे. मुले खरंच छान आहेत. मला आशा आहे की ते या पातळीच्या पलीकडे गती वाढवतील. त्यांचे भविष्य उज्ज्वल आहे. येत्या 3 ते 5 वर्षात फक्त बंगालची मुले चांगली कामगिरी करतील.

बंगालसाठी मजबूत होते अरुण यांचे कोचिंग
बंगाल क्रिकेट संघ यावर्षी रणजी ट्रॉफीमध्ये टॉप-4 मध्ये होता. 2019-20 च्या मोसमातही बंगालने अंतिम फेरी गाठली होती, पण त्यांना विजय मिळवता आला नाही. बंगालचे माजी क्रिकेटपटू आणि माजी प्रशिक्षक यांनाही आगामी काळात बंगालचा संघ अव्वल ठरेल, असे वाटते. अरुण लाल यांनी बंगाल क्रिकेट संघाचे हितचिंतक असलेल्या सर्वांचे आभार मानले.

भारतीय संघासाठी खेळल्या 16 कसोटी
अरुण लाल यांनी भारतीय क्रिकेट संघासाठी 16 कसोटी सामन्यांमध्ये 6 अर्धशतकांच्या मदतीने 729 धावा केल्या आहेत, तर 13 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये त्यांनी अर्धशतकाच्या मदतीने 122 धावा केल्या आहेत. त्यांनी प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये 156 सामन्यांमध्ये 10421 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान त्याने 30 शतके आणि 43 अर्धशतके केली. त्यांनी कर्करोगावरही मात केली आहे.

28 वर्षांनी लहान मुलीशी केले लग्न
अरुण लाल यांनी मे महिन्याच्या पहिल्या आठवड्यात बुलबुल या व्यवसायाने शिक्षिकेशी लग्न केले होते. 66 वर्षीय अरुण लाल यांचे हे दुसरे लग्न होते. त्यांची नवी पत्नी बुलबुल साहा 38 वर्षांची आहे. क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतल्यानंतर अरुण लाल यांनी कॉमेंट्री सुरू केली. क्रिकेटमधून पूर्ण ब्रेक घेतल्यानंतर अरुण लाल यांना कुटुंबासह तुर्कीला जायचे आहे. यासोबतच त्यांनी दार्जिलिंग आणि कालिम्पॉंगला जाण्याची इच्छाही व्यक्त केली.