Sri Lanka Crisis : राष्ट्रपती राजपक्षे यांचा भाऊ परदेशात पळून जाण्याच्या प्रयत्नात, विमानतळावरील संतप्त कर्मचाऱ्यांनी पाठवले माघारी


कोलंबो – श्रीलंकेत आंदोलकांचा विरोध सुरूच आहे. यावेळी सर्व निदर्शक परस्परविरोधी मूडमध्ये दिसत आहेत आणि राष्ट्रपती, पंतप्रधानांच्या घरी तळ ठोकून आहेत. जोपर्यंत आमच्या मागण्या मान्य होत नाहीत, तोपर्यंत आम्ही येथून हटणार नसल्याचे या सर्वांचे म्हणणे आहे. श्रीलंकेचा मुख्य विरोधी पक्ष समगी जना बालवेगया (SJB) ने सोमवारी एकमताने सजिथ प्रेमदासा यांना अंतरिम अध्यक्षपदासाठी नामनिर्देशित करण्याचा निर्णय घेतला. त्याच वेळी, 20 जुलै रोजी श्रीलंकेच्या संसदेत नवीन राष्ट्रपतीची निवड केली जाईल.

देशातून पळून जाण्याच्या प्रयत्नात होता राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांचा धाकटा भाऊ बासिल राजपक्षे
आंदोलकांच्या भीतीने राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांचे धाकटे बंधु बासिल राजपक्षे यांना परदेशात फरार व्हायचे होते, परंतु विमानतळाच्या कर्मचाऱ्यांनी त्यास जोरदार विरोध केल्याने त्यांना माघार घ्यावी लागली. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, बासिल राजपक्षे कोलंबो आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर पोहोचताच, इमिग्रेशन कर्मचारी आणि विमानतळाच्या युनियनने काल रात्री काम बंद केले आणि त्यांच्या विरोधात निदर्शने सुरू केली. यावेळी कर्मचाऱ्यांनी घोषणाबाजीही केली. बेसिल राजपक्षे यांना सिल्क रूट वापरून श्रीलंकेबाहेर जायचे होते.

श्रीलंकेत आठ आंदोलक जखमी
कोलंबोमधील टेंपल ट्रीजच्या आत दोन गटांमध्ये हाणामारी झाल्यानंतर आठ आंदोलक जखमी झाले आणि त्यांना कोलंबोच्या राष्ट्रीय रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

20 जुलै रोजी नवीन अध्यक्ष निवडणार श्रीलंकेची संसद
श्रीलंकेची संसद 20 जुलै रोजी नवीन अध्यक्षाची निवड करेल. सभापती महिंदा यापा अबेव्हरडेने यांनी सोमवारी ही माहिती दिली. अॅबेव्हरडेन यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की संसद शुक्रवारी पुन्हा बोलावेल आणि पाच दिवसांनंतर नवीन अध्यक्ष निवडण्यासाठी मतदान करेल.