Rajasthan : मुख्यमंत्री गेहलोत यांचा मोठा आरोप, कन्हैयालालच्या मारेकऱ्यांना सोडवण्यासाठी भाजप नेत्यांनी केले फोन


जयपूर : उदयपूर कन्हैयालाल हत्याकांडप्रकरणी मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी भाजपवर मोठा आरोप केला आहे. मुख्यमंत्री गेहलोत म्हणाले की, जेव्हा पोलिसांनी आरोपींना अटक केली, तेव्हा भाजप नेत्यांनी त्यांना सोडण्यासाठी सांगितले होते. भाजप नेत्यांना आरोपी रियाजची सुटका करायची होती, असे मुख्यमंत्री म्हणाले. त्यानंतर आरोपी भाजपचा सक्रिय सदस्य असल्याचे निष्पन्न झाले.

भाजप नेते गुलाबचंद कटारियासोबत आरोपी रियाझ अत्तारीचा फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झाला होता. यानंतर काँग्रेस नेते पवन खेरा यांनी भाजपवर अनेक आरोप केले. खेडा यांनी रियाझ यांची भाजपचा सक्रिय सदस्य म्हणून वर्णी लावली होती. खेडा म्हणाले की, रियाझ अटारी हे राजस्थान भाजपचे भक्कम नेते माजी गृहमंत्री गुलाबचंद कटारिया यांच्या अनेक कार्यक्रमात सहभागी होत असत.

खेडा म्हणाले की, आम्ही भाजपच्या अल्पसंख्याक सेलचे नेते इर्शाद चैनवाला आणि भाजपचे मोहम्मद ताहिर यांच्या जुन्या फेसबुक पोस्टचा अभ्यास केला. अभ्यासात असे दिसून आले आहे की रियाझ अटारी हे राज्याचे माजी गृहमंत्री गुलाबचंद कटारिया यांच्यासोबत अनेक कार्यक्रमांमध्येच दिसत नाहीत, तर भाजप नेते त्यांना भाजप कार्यकर्ता देखील म्हणत आहेत. याबाबत त्यांनी भाजप नेत्यांसोबत रियाझचे फोटोही शेअर केले आहेत. त्यानंतर काँग्रेस भाजपवर हल्लाबोल करत आहे.

उपस्थित करण्यात आले एनआयएकडे तपास सोपविण्यावर प्रश्न
काँग्रेसने उदयपूर हत्याकांडाचा तपास एनआयएकडे सोपवण्यावर प्रश्न उपस्थित केला. पवन खेरा आणि इतर काँग्रेस नेत्यांनी सांगितले की, केंद्र सरकारने वस्तुस्थिती लपवण्यासाठी हे प्रकरण काही तासांत एनआयएकडे सोपवले का, हा प्रश्न आहे.

आता मुख्यमंत्री गेहलोत यांनी आरोपींना सोडण्यासाठी भाजपने फोन केल्याचा आरोप केला आहे. मारेकरी भाजपचे कार्यकर्ते असल्याची पोस्टर काँग्रेसने उदयपूरमध्येही लावली आहेत. त्याच वेळी, काँग्रेस या प्रकरणात भाजपवर सतत हल्ला करत आहे.

28 जून रोजी करण्यात आली होती कन्हैयाची हत्या
28 जून उदयपूरमध्ये कन्हैयालालची हत्या झाली. तो धनमंडी परिसरातील भूत महाल परिसरात राहत होता आणि व्यवसायाने शिंपी होता. कपड्यांचे माप देण्याच्या बहाण्याने दोन मुस्लीम तरुण त्याच्या दुकानात पोहोचले आणि त्यांनी कन्हैयावर धारदार शस्त्रांनी हल्ला करण्यास सुरुवात केली. वेगवान हल्ल्यांनी कन्हैयाला सावरण्याची संधीही दिली नाही. त्याची मान कापली गेली आणि त्याचा जागीच मृत्यू झाला. या हल्ल्यात दुकानात काम करणारा त्यांचा सहकारी ईश्वर सिंग हाही गंभीर जखमी झाला.