President Election 2022 : उद्धव गटात फूट! द्रौपदी मुर्मू यांच्या बाजूने बहुतांश खासदार


मुंबई – महाराष्ट्रात शिवसेना नेत्यांची बंडखोर वृत्ती कायम असूम आता राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत एनडीएच्या उमेदवार द्रौपदी मुर्मू यांना पाठिंबा देण्याच्या मुद्द्यावरून पक्षाच्या खासदारांमध्ये मतभेद असल्याच्या बातम्या येत आहेत. याप्रकरणी पक्षाचे ज्येष्ठ नेते संजय राऊत वेगळे झाल्याचीही चर्चा आहे. पक्षाचे बहुतांश खासदार मुर्मू यांच्या समर्थनाच्या बाजूने आहेत.

18 जुलै रोजी होणाऱ्या राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणुकीत एनडीएने मुर्मू यांना तर संयुक्त विरोधी पक्षाने माजी केंद्रीय मंत्री यशवंत सिन्हा यांना उमेदवारी दिली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, शिवसेनेला आपल्या आमदार आणि खासदारांकडून बंडखोरीचा सामना करावा लागत आहे, त्यामुळे मुर्मू की सिन्हा यांना पाठिंबा द्यायचा की नाही, हे अद्याप ठरलेले नाही? पक्षाचे काही खासदारही बंडखोर वृत्ती दाखवत आहेत. ते द्रौपदी मुर्मू यांच्या बाजूने आहेत.

वृत्तानुसार, सोमवारी उद्धव ठाकरेंनी बोलावलेल्या बैठकीला 19 पैकी केवळ 11 शिवसेनेचे खासदार उपस्थित होते. या बैठकीला उपस्थित असलेले शिवसेना खासदार संजय राऊत यांनी यशवंत सिन्हा यांना पाठिंबा देण्याचे स्पष्टपणे सांगितले. शिवसेनेने सर्वसामान्य विरोधी उमेदवाराला पाठिंबा द्यावा, अशी त्यांची इच्छा आहे. यावर काही खासदारांनी असहमती दर्शवली. ते म्हणाले की, आपण मुर्मू यांना पाठिंबा दिला पाहिजे. द्रौपदी मुर्मू यांना पाठिंबा देण्याचे आवाहनही त्यांनी पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांना केले. आता ठाकरे याबाबत अंतिम निर्णय घेतील.

12 खासदार शिंदे गटाच्या संपर्कात : दानवे
शिवसेनेच्या बैठकीत 19 पैकी केवळ 11 खासदारांच्या उपस्थितीवरही प्रश्न उपस्थित करण्यात आल्याचे सूत्रांनी सांगितले. दरम्यान, शिवसेनेचे 12 खासदार शिंदे गटाच्या संपर्कात असल्याचा दावा केंद्रीय मंत्री रावसाहेब दानवे यांनी केला. राष्ट्रपतीपदाची निवडणूक 18 जुलै रोजी होणार आहे. 21 जुलैला निकाल लागणार आहे.

आता सर्वांनाच सर्वांकडून धोका – राऊत
दुसरीकडे संजय राऊत यांनी मंगळवारी सकाळी कवी जौन इलिया यांचा एक शेर ट्विट करत लिहिले की, ‘आता धोका नाही, आता सगळ्यांपासून सर्वांनाच धोका आहे’. या ट्विटमध्ये संजय राऊत यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, महाराष्ट्राचे सीएमओ, देवेंद्र फडणवीस, उद्धव ठाकरे आणि प्रियंका गांधी यांनाही टॅग केले आहे.