Lalu Yadav Health : एम्समध्ये लालू यादवांना गीता पठण करण्यापासून रोखले, संतप्त तेज प्रताप म्हणाले – हे मोठे पाप आहे, किंमत मोजावी लागेल


नवी दिल्ली – दिल्ली एम्समध्ये दाखल असलेले राजद प्रमुख लालू यादव यांना गीता पठण आणि ऐकण्यापासून रोखल्याचे प्रकरण समोर आले आहे. यावर त्यांचे पुत्र तेज प्रताप यादव यांनी तीव्र नाराजी व्यक्त केली आहे.

तेजप्रताप यादव यांनी आरोप केला की, वडिलांना हॉस्पिटलमध्ये श्रीमद भागवत गीता वाचायला आणि ऐकायला थांबवण्यात आले होते, तर वडिलांना गीता वाचायला आणि ऐकायला आवडते. जो अज्ञानी त्याला गीता वाचण्यापासून थांबवतो त्याला या जन्मातच या महापापाची किंमत चुकवावी लागेल हे माहीत नाही.

तेज प्रताप यादव यांनी यापूर्वी वडिलांबद्दल एक भावनिक ट्विट केले होते. तो म्हणाला होता, ‘बाबा, लवकर बरे व्हा आणि घरी या, तू आहेस तर सर्व काही आहे, प्रभु, जोपर्यंत वडील घरी येत नाहीत, तोपर्यंत मी तुझ्या आश्रयाला आहे. मला फक्त पप्पा हवे आहेत आणि काहीही नाही, राजकारण नाही आणि दुसरे काही नाही, फक्त माझे पप्पा आणि फक्त बाबा.


तब्येतीत झपाट्याने सुधारणा, ICU मधून वॉर्डात स्थलांतर
दिल्ली एम्समध्ये दाखल बिहारचे माजी मुख्यमंत्री लालू यादव यांच्या प्रकृतीत झपाट्याने सुधारणा होत आहे. त्यांची मोठी मुलगी मीसा भारती हिने सोमवारी सांगितले की, त्यांच्या वडिलांची तब्येत आता बरीच सुधारत आहे. मात्र, मूत्रपिंडाचा त्रास अजूनही कायम आहे. त्याचे क्रिएटिनिन वाढलेले आहे. मात्र आता परिस्थिती पूर्वीपेक्षा स्थिर आहे. त्यांनी सांगितले की, डॉक्टर सतत त्यांची देखरेख करत आहेत. लालू यादव यांना आता आयसीयूमधून खासगी वॉर्डात हलवण्यात आले आहे.

लालू यादव 3 जुलै रोजी पाटणा येथील माजी मुख्यमंत्री आणि पत्नी राबडी देवी यांच्या सरकारी निवासस्थानी पायऱ्यांवरून पडले होते, जिथे त्यांच्या उजव्या खांद्याला फ्रॅक्चर आणि पाठीला दुखापत झाली होती.