AIMIM : प्रयागराजमध्ये ओवेसींना मोठा धक्का, जिल्हा आणि महानगरातील 250 अधिकारी देणार सामूहिक राजीनामे


प्रयागराज – एआयएमआयएमचे जिल्हाध्यक्ष मोहम्मद शाहआलमच्या अटाळा प्रकरणातील आरोपी बनल्यानंतर राज्य आणि राष्ट्रीय पातळीवरील पक्षाच्या पदाधिकाऱ्यांच्या मौनाविरोधात जिल्हाधिकाऱ्यांमध्ये तीव्र संताप आहे. या अनुषंगाने पक्षाच्या जिल्हा आणि महानगर पदाधिकाऱ्यांनी एकत्रितपणे पक्षाचा राजीनामा देण्याचा निर्णय घेतला आहे.

पक्षाचे जिल्हा प्रमुख सरचिटणीस फैसल वारसी यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष शौकत अली आणि पूर्वांचलचे अध्यक्ष इरफान मलिक यांना प्रयागराज जिल्हाध्यक्ष शाह आलम यांच्यासाठी आवाज उठवण्याची विनंती अनेकवेळा करण्यात आली होती, मात्र त्याची दखल घेण्यात आली नाही. जिल्हाध्यक्ष शाह आलम हा पूर्णपणे निर्दोष असून त्याला जबरदस्तीने या प्रकरणामध्ये ओढण्यात आले आहे. तर अटाळा प्रकरणात त्यांचा दूरवर हात नव्हता.

त्याला राजकीय हेतूने फसवण्यात आले आहे. शांतता आणि सौहार्द राखण्यासाठी ते नेहमीच अनुकूल राहिले आहेत. पक्षाच्या प्रयागराज जिल्हाध्यक्षांबाबत प्रदेश पदाधिकाऱ्यांच्या मौनामुळे पक्षाच्या पदाधिकाऱ्यांमध्ये नाराजी आहे. या अनुषंगाने पक्षाच्या जिल्हा आणि महानगर पदाधिकाऱ्यांनी सामूहिक राजीनामे देण्याचा निर्णय घेतला आहे.

दोन्ही समित्यांच्या पदाधिकाऱ्यांसह सुमारे 250 ते 300 जण मंगळवारी दुपारी 4 वाजता पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष असदुद्दीन ओवेसी यांना दर्श अजमल येथील शहर कार्यालयात सामूहिक राजीनामा पत्र सुपूर्द करतील. अशी माहिती आहे की AIMIM चे जिल्हाध्यक्ष मो. अटाळा येथील हिंसाचारात शाह आलमची भूमिका असल्याचा आरोप आहे. अलीकडेच त्यांचा अटकपूर्व जामीनही अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने फेटाळला होता.