WhatsApp Companion Mode : दोन फोनमध्ये चालणार एकच व्हॉट्सअॅप अकाऊंट, आले आहे हे मस्त फीचर


आजकाल लोक व्हॉट्सअॅपशी इतके जोडले गेले आहेत किंवा नुसतेच म्हणा की लोकांच्या कामात अशी भर पडली आहे की वापरकर्त्यांना ते एकाच वेळी वेगवेगळ्या उपकरणांवर वापरायचे आहे. लोक हे देखील करतात आणि पीसी, लॅपटॉप किंवा मॅकओएससाठी हे शक्य आहे. पीसी, लॅपटॉप किंवा मॅकओएससाठी वापरकर्ते WhatsApp मध्ये लॉग इन करू शकतात आणि त्याच वेळी, व्हॉट्सअॅप स्मार्टफोनवर चालू राहील, परंतु ही कार्यक्षमता या उपकरणांपुरती मर्यादित आहे. पीसी, लॅपटॉप किंवा मॅकओएसशिवाय इतर कोणत्याही स्मार्टफोनमध्ये समान व्हॉट्सअॅप चालवणे अद्याप शक्य नाही, परंतु आता व्हॉट्सअॅप लवकरच तुम्हाला एकाच वेळी एकापेक्षा जास्त फोनवर तुमचे खाते वापरण्याची सुविधा देणार आहे.

WhatsApp कंपेनियन मोड वैशिष्ट्य
व्हॉट्सअॅप एका नवीन फीचरवर काम करत आहे, ज्याला व्हॉट्सअॅप कंपेनियन मोड असे नाव देण्यात आले आहे. हे नवीन वैशिष्ट्य तुम्हाला एकाधिक डिव्हाइसेस दरम्यान चॅट इतिहास समक्रमित करण्यास अनुमती देईल. व्हॉट्सअॅप वापरकर्त्यांना टेलिग्रामप्रमाणेच एकापेक्षा जास्त उपकरणांवर अॅप वापरण्याची सुविधा देत आहे.

WABetaInfo कडून मिळालेल्या माहितीनुसार, व्हॉट्सअॅप अँड्रॉइड व्हर्जन 2.22.15.13 च्या बीटा व्हर्जनवर कंपेनियन मोड पॉप-अप इंडिकेटर म्हणून दिसला आहे. WABetaInfo द्वारे सामायिक केलेला स्क्रीनशॉट कनेक्ट केलेल्या डिव्हाइससह व्हाट्सएप समक्रमित चॅट इतिहास दर्शवितो.

काय आहेत व्हॉट्सअॅप कंपेनियन मोडचे फायदे
प्रत्येकजण व्हॉट्सअॅप वापरतो. जवळजवळ प्रत्येक व्यक्ती व्हॉट्सअॅपवर चॅट किंवा काम करते. वापरकर्ते दिवसभर वेगवेगळ्या उपकरणांशी संवाद साधतात, त्यामुळे व्हॉट्सअॅपसाठी सर्व प्रकारच्या उपकरणांना समर्थन देणे आवश्यक झाले आहे. सध्या तुम्हाला तुमचे कोणतेही खाते तुमच्या फोनशिवाय इतर कोणत्याही फोनवर वापरायचे असेल तर ते शक्य नाही, WhatsApp सूचना देते आणि तुम्ही फक्त एका फोनमध्ये WhatsApp वापरू शकता, परंतु आगामी साथी मोडमध्ये ही समस्या सोडवली जाईल आणि तुम्ही एकाच वेळी दोन फोनवर एकच व्हॉट्सअॅप खाते चालवता येईल. या नवीन फीचरसह चॅट हिस्ट्री देखील सिंक करता येणार आहे.