Twitter Deal Abandoned : एका ‘सर्कशीचा अंत’, करार संपल्यानंतर ट्विटरच्या कर्मचाऱ्यांची प्रतिक्रिया


कॅलिफोर्निया – टेस्ला कंपनीचे मालक इलॉन मस्क यांनी 44 अब्ज डॉलरचा ट्विटर करार संपुष्टात आणल्यानंतर कंपनीचे कर्मचारी संतप्त झाले आहेत. अनेक कर्मचाऱ्यांनी सोशल मीडियावर तीव्र संताप व्यक्त केला आहे. काही कर्मचाऱ्यांनी मस्कवर खरेदी किंमत कमी करण्यासाठी पावले उचलल्याचा आरोप केला, तर काहींनी फसवणुकीचा आरोप केला. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, शनिवारी मस्कच्या टीमने एका पत्राद्वारे $ 44 अब्ज ट्विटर खरेदी करार संपुष्टात आणण्याची घोषणा केली. खरेदी करारांतर्गत अनेक उल्लंघनांमुळे मस्कने करार पुढे ढकलण्याचा निर्णय घेतला. सोशल मीडियावर ट्विटर कर्मचाऱ्यांच्या प्रतिक्रिया काय आहेत ते जाणून घेऊया…

ट्विटर बोर्डाच्या अध्यक्षांनी दिला कायदेशीर कारवाईचा इशारा
ट्विटर बोर्डाचे अध्यक्ष ब्रेट टेलर यांनी एका ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, ट्विटर बोर्ड एलन मस्क यांच्यासोबत मान्य केलेल्या किंमती आणि अटींवर व्यवहार बंद करण्यासाठी वचनबद्ध आहे आणि विलीनीकरण कराराची अंमलबजावणी करण्यासाठी कायदेशीर कारवाई करण्याची योजना आहे.

एक उत्सुक परिस्थितीचा शेवट
ट्विटरचे कर्मचारी अमीर शेवत यांनी लिहिले की, ते कंपनीच्या डेव्हलपर उत्पादनांवर काम करतात. ट्विटर करार संपुष्टात आल्याने गेल्या चार महिन्यांपासून सुरू असलेल्या एका उत्सुक परिस्थितीचा अंत झाला आहे.

सर्कशीचा अंत
ट्विटरवर iOS उत्पादनांवर काम करणारे जेरेड मॅनफ्रेडी यांनी लिहिले की ही मस्कची मनमानी होती, जो मागील चार महिन्यांपासून खरेदी किंमत कमी करण्यासाठी वारंवार टाळत होता. म्हटल्यास, हा सौदा सर्कससारखा होता, जो आता संपुष्टात आला आहे.

हा करार प्रत्यक्षात संपला आहे यावर बसत नाही माझा विश्वास
त्याचवेळी एका कर्मचाऱ्याने नाव न सांगण्याच्या अटीवर सांगितले की, हा करार प्रत्यक्षात संपला आहे यावर माझा विश्वास बसत नाही.

ट्विटरने टाकली 30% HR टीम काढून
मायक्रो-ब्लॉगिंग साइट ट्विटरवर मोठ्या प्रमाणावर कर्मचाऱ्यांची कमी झाल्याचे वृत्त आहे. गुरुवारी, ट्विटरने सांगितले की कंपनीने आपल्या प्रतिभा संपादन संघातून (एचआर टीम) सुमारे 30 टक्के बाहेरचा रस्ता दाखवला आहे. कंपनीवरील वाढता व्यावसायिक दबाव आणि एलन मस्क यांच्या कंपनीच्या ताब्यासाठी सुरू असलेल्या प्रक्रियेचा भाग म्हणून हे पाऊल उचलण्यात आल्याचे कंपनीच्या वतीने सांगण्यात आले आहे.