आज पंतप्रधान मोदी आणि नड्डा यांची भेट घेणार शिंदे आणि फडणवीस, मंत्रिमंडळ विस्तारावर होणार चर्चा


नवी दिल्ली – महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस शुक्रवारी रात्री दिल्लीत पोहोचले. आज हे दोन्ही नेते पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांची भेट घेणार आहेत. वरिष्ठ नेत्यांसोबतच्या बैठकीत ते महाराष्ट्र मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत चर्चा करण्याची शक्यता आहे.

महाराष्ट्रात प्रचंड राजकीय उलथापालथ आणि शिवसेनेतील बंडानंतर शिंदे आणि फडणवीस यांनी 30 जून रोजी राज्यातील सत्तेची सूत्रे हाती घेतली. यापूर्वी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिला होता. शिंदे आणि फडणवीस आज राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद आणि उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू यांचीही भेट घेणार आहेत.

महाराष्ट्रातील दोन्ही नेत्यांनी शुक्रवारी रात्री गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेतली. भाजप आणि शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेच्या बंडखोर गटातील सत्तावाटपाच्या सूत्रावर त्यांनी चर्चा केली. शाह यांनी शुक्रवारी रात्री ट्विट करून म्हटले- मला खात्री आहे की पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या मार्गदर्शनाखाली तुम्ही दोघेही प्रामाणिकपणे जनतेची सेवा कराल आणि महाराष्ट्राला विकासाच्या नव्या उंचीवर घेऊन जाल.

11 जुलै रोजी सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी
11 जुलै रोजी सर्वोच्च न्यायालयात होणाऱ्या महत्त्वपूर्ण सुनावणीपूर्वी मंत्रिमंडळ विस्तार आणि महाराष्ट्राच्या इतर मुद्द्यांवर प्रमुख नेत्यांशी चर्चा करण्यासाठी शिंदे आणि फडणवीस दिल्लीत पोहोचले आहेत. शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांच्या गटाने एकनाथ शिंदे आणि अन्य 15 आमदारांना अपात्र ठरवण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. आमचा न्यायव्यवस्थेवर विश्वास असल्याचे एकनाथ शिंदे यांनी म्हटले आहे. त्यांच्या नेतृत्वाखालील गटाला शिवसेनेच्या दोन तृतीयांश आमदारांचा पाठिंबा आहे. शिंदे यांच्या बंडखोरीमुळे फूट पडण्यापूर्वी शिवसेनेकडे 55 आमदार होते. सुमारे 40 शिवसेना आमदारांनी शिंदे यांना पाठिंबा दिला होता, ज्यांना अपक्ष आणि छोट्या संघटनांच्या आमदारांचाही पाठिंबा आहे.

शिंदे यांना 4 जुलै रोजी महाराष्ट्र विधानसभेत बहुमत मिळाले आहे. 288 सदस्यीय सभागृहात त्यांना 164 आमदारांचा पाठिंबा मिळाला आहे.