PM Kisan Yojana e-KYC : या छोट्याशा चुकीमुळे अडकू शकतो 12 वा हप्ता, त्वरित करा हे काम


नवी दिल्ली – देशातील गरजू आणि गरीब लोकांसाठी सरकारकडून अनेक प्रकारची कामे केली जातात. उदाहरणार्थ, एकीकडे राज्य सरकार आपल्या स्तरावर योजना राबवून लोकांना मदत करते, तर दुसरीकडे केंद्र सरकारही अनेक योजना राबवते. या योजनांमध्ये स्वस्त आणि मोफत रेशन, विमा योजना, रोजगार योजना, शिक्षण योजना इत्यादींचा समावेश आहे. तसेच केंद्र सरकारकडून शेतकऱ्यांसाठी पंतप्रधान किसान सन्मान निधी योजना राबवली जाते. गरजू आणि गरीब शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करणे, हा या योजनेचा उद्देश आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत दिली जाते. पण जर तुम्ही या PM किसान योजनेचे लाभार्थी असाल आणि तुम्हाला 12व्या म्हणजेच पुढील हप्त्याचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुमच्यासाठी e-KYC करून घेणे महत्त्वाचे आहे, अन्यथा हप्त्याचे पैसे अडकू शकतात. तर आम्ही तुम्हाला ते कसे पूर्ण करू शकता याची माहिती आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

मिळतो इतका नफा
वास्तविक, पीएम किसान योजनेंतर्गत शेतकरी लाभार्थ्यांना दरवर्षी 6 हजार रुपये दिले जातात. हे पैसे पात्र शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यावर प्रत्येकी 4 महिन्यांच्या अंतराने प्रत्येकी 2 हजार रुपयांच्या तीन हप्त्यांमध्ये थेट पाठवले जातात.

शेवटच्या तारखेपूर्वी पूर्ण करा हे काम
वास्तविक, प्रत्येक लाभार्थ्याने ई-केवायसी करणे आवश्यक आहे. ई-केवायसी नसताना पैसे अडकू शकतात हे सरकारने आधीच स्पष्ट केले आहे. त्यामुळे, त्याची अंतिम तारीख 31 जुलै 2022 आहे, हे जाणून घेणे तुमच्यासाठी महत्त्वाचे आहे, त्यामुळे त्यापूर्वी ई-केवायसी करून घ्या.

या सोप्या पद्धतीने करता येते ई-केवायसी :-

  • जर तुम्ही अद्याप ई-केवायसी केले नसेल, तर त्यासाठी तुम्हाला प्रथम अधिकृत शेतकरी पोर्टल https://pmkisan.gov.in/ वर जावे लागेल. त्यानंतर येथे तुम्हाला उजवीकडे दिसणाऱ्या ‘e-KYC’ पर्यायावर क्लिक करावे लागेल.
  • आता स्क्रीनवर दिलेला तुमचा 12 अंकी आधार क्रमांक आणि कॅप्चा कोड टाकून पुढे जा आणि सर्च वर क्लिक करा. त्यानंतर शेवटी आधारशी लिंक केलेल्या मोबाईल नंबरवर मिळालेला OTP टाका.