उद्धव ठाकरेंना ‘माफिया’ म्हटल्याने संतापले एकनाथ शिंदे गटाचे आमदार, भाजप नेत्याने केले होते ट्विट


मुंबई : भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यावर केलेल्या घणाघाती आरोपावरून एकनाथ शिंदे गट आणि भाजपमध्ये तेढ निर्माण झाली आहे. शिंदे गटाचे प्रवक्ते दीपक केसरकर आणि बुलढाण्याचे आमदार संजय गायकवाड यांनी सोमय्या यांची खिल्ली उडवत भाजपला ठाकरेंना लक्ष्य न करण्याचा इशारा दिला. मला सरकारची पर्वा नाही, पण ठाकरे यांच्यावर होणारा वैयक्तिक हल्ला खपवून घेणार नाही, असे गायकवाड म्हणाले.

सोमय्या यांच्या ट्विटवर केसरकर आणि गायकवाड संतापले होते, ज्यात त्यांनी म्हटले होते की, नील सोमय्या यांनी आज मंत्रालयात ‘रिक्षावाला’चे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतली आणि त्यांना शुभेच्छा दिल्या. माफिया मुख्यमंत्री बदलल्याबद्दल त्यांचे आभार मानले.

शिंदे गटाचे प्रवक्ते केसरकर म्हणाले, सोमय्या यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या विरोधात वापरलेले शब्द आम्हाला मान्य नाहीत. असे शब्द पुन्हा वापरू नयेत. यावर भाष्य करण्याची गरज नाही. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि इतर आमदारांना मी यापूर्वीच उद्धव ठाकरेंवर टीका करू नये किंवा कोणतेही वक्तव्य करू नये, अशी विनंती केली आहे. उद्धव ठाकरे यांच्या विरोधात वैयक्तिक टीका करू नका, असे फडणवीस सोमय्यांना सांगतील अशी आशा आहे. जे झाले ते आम्हाला आवडले नाही.

दुसरीकडे, सोमय्या यांचे कडवे टीकाकार असलेल्या गायकवाड यांनी ठाकरे कुटुंबावरील टीका सहन करणार नाही, असा इशारा दिला आहे. सोमय्या यांनी लक्षात ठेवावे की ठाकरे कुटुंबावरील हल्ला आम्ही सहन करणार नाही. सोमय्या यांनी ठाकरे कुटुंबाविरोधात वक्तव्य सुरूच ठेवले, तर आम्हाला सत्तेची पर्वा नाही.

किरीट सोमय्या यांनी असा विचार करू नये की आमदार शिवसेनेतून फुटले आहेत किंवा वेगळा गट स्थापन केला आहे. आम्ही शिवसेनासोबतच आहोत. बाळासाहेब ठाकरे, उद्धव ठाकरे, आदित्य ठाकरे यांच्यावरील निष्ठा आपण सोडवली आहे आणि त्यांना शिव्या देऊन आपण वेगळे होऊ, असा विचार सोमय्या यांनी करू नये.